Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin mọi người giúp em vì mình chưa học java nhưng thầy lại bắt làm cái này, em như ga mờ tim hiểu nhưng ko kịp thời gian nữa

Trong đồ án này chúng tôi yêu cầu các bạn xây dựng (lập trình) một Mail Client đơn giản hộ trợ việc mã hóa và chứng thực mail thông qua việc sử dụng các thuật toán mã hóa công khai, mã hóa đối xứng, hàm băm, chữ ký điện tử. Cụ thể như sau
    • Cho phép người dùng cấu hình để tương tác với hệ thống mail của gmail hoặc yahoo (khi cấu hình người dùng sẽ chỉ rõ mình dùng mail server nào).
    • Cho phép gửi nhận mail và file đính kèm (Chú ý: việc nhận mail có thể sử dụng giao thức POP3 hoặc IMAP, chỉ nhận những email mới nhất chưa được nhận trước đó).
    • Cho phép người dùng duyệt và hiện thị nội dung mail.
    • Cho phép người dùng xóa mail đã đọc ở ba chế độ là chỉ xóa trên client, chỉ xóa trên server hoặc xóa trên cả client và server .
    • Sử dụng hệ thống mã hóa và xác thực tương tự như PGP để bảo mật mail với yêu cầu như sau
    o Phát sinh cặp khóa public key và private key của người dùng.
    o Import và Export public key và private key của người dùng vào trong chương trình (Chú ý: Việc import và export sẽ có hai chế độ là chỉ import và export public key, hoặc import và export cả public và private key).
    o Quản lý các public key của những người hay liên lạc
    o Gửi mail chỉ hỗ trợ chưng thực.
    o Gửi mail chỉ hỗ trợ mã hóa.
    o Gửi mail hỗ trỡ chứng thực và mã hóa
    ( LÀM TRÊN GIAO DIỆN)

Trích dẫn Gửi bởi hainhan11
    Trong đồ án này chúng tôi yêu cầu các bạn xây dựng (lập trình) một Mail Client đơn giản hộ trợ việc mã hóa và chứng thực mail thông qua việc sử dụng các thuật toán mã hóa công khai, mã hóa đối xứng, hàm băm, chữ ký điện tử. Cụ thể như sau
    • Cho phép người dùng cấu hình để tương tác với hệ thống mail của gmail hoặc yahoo (khi cấu hình người dùng sẽ chỉ rõ mình dùng mail server nào).
    • Cho phép gửi nhận mail và file đính kèm (Chú ý: việc nhận mail có thể sử dụng giao thức POP3 hoặc IMAP, chỉ nhận những email mới nhất chưa được nhận trước đó).
    • Cho phép người dùng duyệt và hiện thị nội dung mail.
    • Cho phép người dùng xóa mail đã đọc ở ba chế độ là chỉ xóa trên client, chỉ xóa trên server hoặc xóa trên cả client và server .
    • Sử dụng hệ thống mã hóa và xác thực tương tự như PGP để bảo mật mail với yêu cầu như sau
    o Phát sinh cặp khóa public key và private key của người dùng.
    o Import và Export public key và private key của người dùng vào trong chương trình (Chú ý: Việc import và export sẽ có hai chế độ là chỉ import và export public key, hoặc import và export cả public và private key).
    o Quản lý các public key của những người hay liên lạc
    o Gửi mail chỉ hỗ trợ chưng thực.
    o Gửi mail chỉ hỗ trợ mã hóa.
    o Gửi mail hỗ trỡ chứng thực và mã hóa
    ( LÀM TRÊN GIAO DIỆN)
    Giờ là thời điểm cuối học kì, có lẽ là bạn đã bỏ nguyên 1 kì Java rồi. Mình khuyên bạn nên học lại cho chắc [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

C# có sẵn 1 mớ class để làm vụ này [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Ko biết Java có ko.

híc, MÌnh ko bỏ kì nào cả, mà là ko dạy java mà bắt viết bằng cái đó vì thầy dạy 2 hệ, mình học cao đẳng và thầy nghĩ mình cũng học java giống dh, nói thầy thầy bảo tự tìm

rùi!^^
    chắc là đồ án môn học