Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Binary Search

Binary Search

Mình đang code một bài cấu trúc dữ liệu bằng java, đề yêu cầu đếm số lần xuất hiện của một key nào đó trong mảng bằng binary searh. Đoạn code mình lại không chạy được và mình không sửa được nên nhờ mọi người hướng dẫn giúp.

Mã:
    static void advancedBinarySearch(int[] arr, int key) {        int mid;        int count = 0;        int start = 0;        int end = arr.length - 1;        while (end <= start) {            mid = (start + end) / 2;            if (arr[mid] == key) {                count++;            } else if (arr[mid] < key) {                start = mid + 1;            } else {                end = mid - 1;            }        }        if (count == 0) {            System.out.println("No result");        } else {            System.out.println("Count: " + count);        }    }

Trong vòng while như thế kia nếu tìm đc key thì sẽ lặp vô hạn, và tìm kiếm nhị phân dùng cho danh sách đã được sắp xếp, nếu tìm thấy thì phải thêm lần lượt 2 vòng lặp để kiểm tra + đếm trước và sau vị trí tìm thấy