Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Học Java có cần phải học C/C++???

Em thấy Java và C/C++ chẳng liên quan đến nhau sao muốn học Java lại phải học C/C++ trước hả các bác?. Ko học C/C++ học trực tiếp Java có được ko?

Bản thân mình thì khi học Java gần như cũng ko biết gì về C/C++ và thấy nó cũng ko có vấn đề ji. Tuy nhiên khi bạn đã nắm vững 1 ngôn ngữ cơ bản thì học các ngôn ngữ khác sẽ nhanh và dễ hơn nhiều [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Chào em #huy_minh, c/c++ và Java là hai ngôn ngữ độc lập, nếu e muốn học lập trình nhúng thì học C còn không thì e cứ học Java luôn thôi!

Trong trường học dạy C/C++ trước rồi mới dạy Java để cho các bạn làm quen với ngôn ngữ lập trình thôi chứ 2 ngôn ngữ đấy ko liên quan gì đến nhau đâu bạn

Trích dẫn Gửi bởi huy_minh
    Em thấy Java và C/C++ chẳng liên quan đến nhau sao muốn học Java lại phải học C/C++ trước hả các bác?. Ko học C/C++ học trực tiếp Java có được ko?
    Java và C/C++ là 2 ngôn ngữ độc lập nhau mà. HỌc cái gì cũng được. Tuy nhiên học Java thì làm nhiều được nhiều ứng dụng hơn

C/C++ cũng chỉ là ngôn ngữ nền tảng để bạn dễ dàng khi học các ngôn ngữ lập trình khác thôi nhé nên ko phải lo, cứ học đi thôi