Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Thanks bác, đang down về ngâm cứu, tiếc là em chua đủ cấp để có thể bấm nút thanks

Đâu cần phải thank, cần có phản hồi là được rồi.

Có gì không hiểu hay không làm được thì bạn cứ post câu hỏi lên đây.
    Mình sẽ cố gắng trả lời.

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Đâu cần phải thank, cần có phản hồi là được rồi.

Có gì không hiểu hay không làm được thì bạn cứ post câu hỏi lên đây.
    Mình sẽ cố gắng trả lời.
    Kể mà lập được một group để cùng làm game, trao đổi kiến thức, áp dụng luôn mấy cái đọc trong sách thì hay quá [IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]

Tùy vào mục tiêu của lập trình viên thôi.
    Tuy nhiên, thường là các sinh viên mới chỉ cưỡi ngựa xem hoa, viết được vài cái bài nhỏ về controller, lấy hình ảnh nhưng chưa hoàn chỉnh đã tưởng là hiểu rõ về Objective C rồi bỏ cuộc. Như thế thật là phí thời gian.

Nếu bạn muốn hiểu một ngôn ngữ, bạn tối thiểu phải biết cách sử dụng thuần thục ít nhất là 5 framework của nó (trong Objective C thường gọi là các Kit như UIKit, ...) và hoàn thành ít nhất 1 ứng dụng/game trên AppStore. Đội ngũ reviewer của Apple quả thật là những người chấm điểm cực tốt.

Mình đọc cmt của huy thấy Huy quả là một ng tốt và vì cộng đồng
    mình thấy bạn up sách có chọn lọc kĩ lưỡng và khá chi tiết (dù trình TA mình còn yếu chưa thể nghiên cứu hết một quyển sách được).
    Thay mặt mọi người cám ơn bạn, mong bạn up thêm nhiều sách hay cho mọi người nữa.
    [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mình thấy cocos2d là 1 engine tốt cho Ios nhưng nó khó hỗ trợ đa nền tảng vậy chúng ta có nên tìm hiểu về cocos2d-x không khi mà hầu hết mem ở đây đều có kiến thức cơ bản về c/c++

Ok! rất like ý kiến của Huygamer hi vọng anh em trong box sẽ có thể sớm tham khảo những thư viện này của Huy. cùng nhau đóng góp ý tưởng để phát triển nền game nước nhà. mình thấy bên congdonggameviet cũng ổn

Tùy vào cách chọn lựa của bản thân mà bạn sẽ thấy nên chọn engine nào phù hợp nhất với mình thôi. Cứ biết hết rồi chọn một hướng đi cho mình.
    Khi bạn chọn cho mình một engine bạn sẽ có những thư viện theo kèm hay những cách thức mà bạn sẽ viết thành những lệnh và cấu trúc thích hợp nhất cho bạn, cái đó mới thực sự tốn nhiều thời gian và công sức. Thông thường các bài hướng dẫn trên mạng sẽ giúp bạn xây dựng chương trình từ engine nguyên mẫu nhưng khi bạn đã hoàn thành thư viện cá nhân với đầy đủ những công cụ cần thiết thì bạn sẽ viết nhanh hơn gấp 10 lần.

Cảm ơn Androider đã có phản hồi lại ^.^.
    Mình sẽ cố gắng tìm kiếm thêm tài liệu để tham khảo dành cho các bạn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đang hoàn thiện cái thư viện của mình.
    Sau khi hoàn tất mình sẽ đưa lên để mọi người tham khảo.

Thật ra thư viện để làm cho mình cảm thấy thoải mái nhất với chương trình do bản thân tự viết. Nếu bạn sử dụng thư viện của người khác thì bạn hãy sử dụng luôn ngôn ngữ của chính Apple cung cấp sẽ còn tiện hơn cho bạn nữa. Vì khi viết cao lên với nhiều tùy chọn hơn thì chính xác nó là các SDK của Apple.

Cho nên mình nghĩ thư viện của mình cũng chỉ là tham khảo cho các bạn mà thôi không phải là một thứ chuẩn mực gì mà bạn đi theo đâu ^.^

Mình hi vọng diễn đàn ta ngày một phát triển. Mình sẽ down về ngâm cứu.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối