Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Ebook phát triển game trên IOS

Một khi đã có định hướng về phát triển game, việc đọc những phần căn bản về những thứ khác trở nên vô cùng thừa thải. Đây là những eBook có trọng tâm chính là Game từ cơ bản đến nâng cao. Bạn chỉ cần những thứ trong sách này là có thể có một game mạnh.

* Sách về game:
    + Beginning iOS 5 Games Development
    http://www.apress.com/9781430237105

+ Cocos2d 2
    http://www.apress.com/9781430244165

* Lưu ý: Sao tôi có cảm giác chả có ai quan tâm đến chủ đề về IOS. Tất cả sách này tôi đã có và đã upload lên mediafire. Nếu có một người reply thì tôi up còn không thì các bạn cứ tìm kiếm trên Google vậy
    Khi post hơn chục bài mà số lượng reply lại = 0 thì thật là quá chán

Mediafire: http://www.mediafire.com/view/?u2n8hjzd7r4d9sj

Mình đang cần tài liệu này, cảm ơn bạn, share cho mình với nhé!

Có người reply thì okie thoai.
    Mai up [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Chứ gì đâu mà post dzo down thì nhiều mà chả ai reply được 1 câu. Chán chết đi được.

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Có người reply thì okie thoai.
    Mai up [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Chứ gì đâu mà post dzo down thì nhiều mà chả ai reply được 1 câu. Chán chết đi được.
    Có khi nào mọi người ko reply vì mục đích cao cả giúp database diễn đàn đỡ nặng [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]
    Mà diễn đàn congdongcviet không có nút THANKS nhỉ

Bạn thật là con người lạc quan nhất mà tui từng gặp HAHAH.
    Post lên quá trời mà không có lấy 1 câu trả lời trong khi lên mediafire vẫn thấy download đều đều.

Chả biết nó có hữu ích hay không? Ít nhất 10 người down thì cũng có một reply chứ ^.^
    Xài được cũng reply "Ờ cái này được đó" là được roài ^.^

Cảm ơn bạn, hiện tại mình đang cần những tài liệu như thế này. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

thank bác. giờ mới nhớ là congdongcviet bên mình có box ios[IMG]images/smilies/waiting.gif[/IMG]

Thấy cộng động c việt, có hệ thống ổn định và luật tương đối ngon lành nên mới chọn làm nơi phát triển thôi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Hiện giờ đang tổng hợp một serial đầy đủ các hướng dẫn.
    Phát triển game trên IOS là hướng đi đúng đắn nhất hiện nay với việc vi phạm bản quyền thấp và doanh số cao và hay nhất là việc game trên IOS vẫn đang ở thời kì đầu, hoàn toàn có thời gian cho chúng ta học hỏi và phát triển nền tảng.

Có những phản hồi như thế này làm có hứng post tiếp hơn nhiều. Cảm giác lúc trước cứ như tự sướng một mình ấy. Cả diễn đàn chỉ có mỗi mình mình [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

bác Huy có hay viết app cho iOS không hay là chỉ game thôi ạ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Ứng dụng cũng có nhưng chủ yếu là về media thoai [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] (Đỡ mất công phải tìm kiếm nhiều thiết kế ^.^)
    Nhưng mình thì khoái viết game hơn vì Logic nhiều hơn và có thể tự chơi game do mình phát triển [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối