Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Bạn tìm hiểu cái file xid nữa nhé, kéo nó thả vào View thì mới không có bug(hi vọng thế)

Trích dẫn Gửi bởi haian
    mình copy 1 nib rồi bỏ vào project khác, không rõ tại sao outlet lại không đúng, mình copy cả .m và .h, ai giúp mình với
    Không phải là nib mà là xib , còn vì sao không đúng là vì đây là mô hình MVC , file giao diện và code sẽ tách biệt, và được ánh xạ qua nhau
    Ví dụ: trong UIViewcontroller của bạn có 1 thằng UIButton login và nó được chỉ định trong file appController.h sẽ là uibtlogin, khi bạn copy sang project khác thì việc chỉ định này không được copy theo
    vậy nên sau khi copy qua project khác bạn phải kéo để ánh xạ lại các thành phần trên giao diện xib, ngoài ra như bạn dùng UITableView thì phải chỉ định delegate được thực hiện ở class nào nữa [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    Thôi viết ít thôi không mấy bác mob ở đây lại ra oai ban nick như cái bạn PVHieu thì mệt

bạn hãy tham chiếu các biến ref giữa file xib và file .h của nó nha . nếu copy file xib chú ý kéo lại delegate cho nó