Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có mấy cách import Framework khi làm việc với Xcode?

Thông thường khi coding trên Xcode chúng ta thấy có Group là "Frameworks", chứa các thư viện chúng ta cần cho chương trình của mình. Khi muốn cần sử dụng thư viện nào thì cứ import. Đó là cách thường dùng.

Mình có một thắc mắc là chúng ta có thể không cần import tĩnh như vậy không? Nếu có thể thì phải config như thế nào? Mình có làm thử trỏ đường đẫn (như: /System/Library/Frameworks, ...) các Frameworks vào Search Paths trong Build Settings của Proj mà vẫn không thể.

Giống như C, chỉ khác nhau ở chỗ 1 là #import, 1 là #include (Người ta đã sử dụng bao nhiêu năm, dòng dã theo lịch sử không có bất kỳ sự cố nào xảy ra, người sử dụng từ học sinh đến chuyên gia hàng đầu về Công nghệ thông tin)

Bạn thiết lập Header Search Paths ở Build Options của XCode ấy!

Cuối cùng là: Kevin vẫn không hiểu bạn định hỏi gì!

ý là giờ mình không muốn add Frameworks "tĩnh" nữa mà sử dụng liên kết động khi build. Xcode sẽ tự tìm các Frameworks cần thiết

Có thể làm điều đó không vậy?

Mình nghĩ là ko được vì Frameworks của Xcode rất là nhiều, nếu sử dụng liên kết động khi build thì sẽ rất mất thời gian. Và khi cần dùng cái nào thì add cái đấy sẽ gọn nhẹ hơn nhiều.

Bạn không import thư viện vào đố bạn gọi được hàm ở trong thư viện đó để dùng đấy

Thư viện thì phải add vào trước chứ tới lúc chạy mới add vào thì coi bộ hơi bị lâu
    Cơ chế quản lý thư viện của các ngôn ngữ đã khá hoàn hảo.

Đừng sợ load quá nhiều, bạn cũng chả xài được nhiều hơn CPU hiện giờ đâu