Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

@interface và @property có tác dụng gì?

@interface iTennisViewController : UIViewController {
    IBOutlet UIImageView *ball;

}

@property(nonatomic,retain) IBOutlet UIImageView *ball;
    mình có thể hiểu đươc là kha báo IBOutlet UIImageView *ball; giống như việc khai báo trong protype, nhưng mình không rõ cái @property để làm gì vậy ?, chúng có tác dụng gì và bỏ đi sao không chạy đựoc

cả cái dòng @synthesize ball,racquet_yellow,racquet_green,player_score,com puter_score,gameState,ballVelocity,tapToBegin;
    ở trong file .m không rõ để làm gì nữa

Theo minh hiểu thì nếu khai báo trong interface nghĩa là biến toàn cục còn khai báo trong property nghĩa là biến cục bộ, cái @synezine là để khai báo lại trong file .m

không biết object-C nhưng mình đoán @interface có tác dụng giống class interface trong c#

Khi khai báo trong Interface, bạn có thể truy cập nó trong file .m. Còn bạn khi báo property thì nó sẽ tạo thành các function get và set.
    Khi bạn khai báo ngoài interface thì trong file .m, bạn sẽ không thấy nó cho đến khi bạn @synthesize.

Tuy nhiên từ phiên bản 4.3 trở lên, Xcode bạn không cần phải @synthesize nữa vì đã có chế độ auto synthesize mới giúp cho việc truy cập chỉ cần thêm _ phía trước biến đã khai báo mà thôi.