Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

NSUserDefault chỉ dùng để lưu những dữ liệu nhẹ. Nghĩa là number, String và cùng lắm là NSArray. Còn dữ liệu lớn thì không dùng được.

Còn cái này, anh không muốn chỉ lưu dữ liệu đơn giản như thế mà muốn tách riêng phần thông tin của user ra để viết những phần quản lý riêng dành cho user. Nhưng vậy khả năng tái sử dụng mới cao (dùng cho các project khác chỉ việc cầm cái object paste qua là xong, sau đó gọi trong code thôi).

Còn vụ C# chỉ là nói để nếu em có làm ngôn ngữ khác dễ hiểu hơn thoai [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Lưu dữ liệu về người dùng như thế nào?

Mình làm C sharp lâu rồi (2 năm) thường sử dụng pattern Singleton để lưu lại những thứ cần sử dụng cho toàn bộ chương trình (Global). Vậy trong Object C có cách nào sử dụng Singleton để lưu dữ liệu như thế được không?

- Mình dùng Singleton để chạy một file nhạc (Audio) và quản lý ở những view khác (Tắt nhạc, điều chỉnh volumne, tốc độ chạy, đổi bài, ...) bằng Singleton được không?

- Dùng Singleton để lưu điểm cao nhất (HighScore) của game (Hiển thị, thêm điểm cao mới nhất, thêm điểm và tự tính toán xem có được vào list HighScore được hay không,...) được hay không vậy?

Đúng hàng cần xài [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Đang nghiên cứu cuốn Pattern trong Object C ^.^

Để làm được rồi chia sẻ với mọi người sau [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Cảm ơn em giúp đỡ ^.^

Hì, sorry bác vì không hiểu rõ ý của bác e lại nói lung tung. Em đọc qua về cái singleton thì mới hiểu nó là cái gì và cũng hiểu mục đích bác hỏi gì, sorry bác lần nữa nhá.

Em lượn qua google thì trong object C cũng có nhiều tut về singleton mà, nhiều lắm. Không biết mấy link này bác xem qua chưa

http://www.galloway.me.uk/tutorials/singleton-classes/
    http://pixeleap.com/?p=19

P/s: Tiếc thật, là sv nghèo mới ra trường ko có đk được xài mấy đồ của Apple. Nếu có đồ em sẽ theo làm nhóm với bác để học hỏi thêm