Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách lấy giá trị trong Mảng ứng với time hiện tại?

Mình có một mảng gồm list các dictionay (có time và value).
    Mình dùng một biến NSTimer để chạy, sau đó ứng với mỗi time hiện tại trùng với time trong mảng mình cho show giá trị ứng với time đó ra.
    Nếu sử dụng vòng lặp để duyệt từng phần tử ứng với biến timer chạy thì chỉ được lúc đầu nếu mảng quá dài thì dẫn đến tình trạng chậm và bị delay khi thực hiện các event khác. Bạn nào chỉ giúp mình khắc phục thế nào không hoặc có cách nào lưu mảng đó để mỗi lần time hiện tại ứng với time đó thì lấy dữ liệu ra không?

Bạn nên sử dụng một Mảng để lưu trữ các thời gian được sắp xếp theo thứ tự tăng dần đi kèm với cai NSDiction của bạn (cũng được sắp xếp theo thứ tự).
    Sau đó bạn lấy một biến int i để lưu vị trí đang đi tới đó. Bạn không cần phải tìm trong cả mảng mà chỉ so sánh với phần tử ở vị trí tiếp theo. Như vậy phép so sánh sẽ được rút ngắn rất nhiều không phụ thuộc vào độ dài của các mảng.

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Bạn nên sử dụng một Mảng để lưu trữ các thời gian được sắp xếp theo thứ tự tăng dần đi kèm với cai NSDiction của bạn (cũng được sắp xếp theo thứ tự).
    Sau đó bạn lấy một biến int i để lưu vị trí đang đi tới đó. Bạn không cần phải tìm trong cả mảng mà chỉ so sánh với phần tử ở vị trí tiếp theo. Như vậy phép so sánh sẽ được rút ngắn rất nhiều không phụ thuộc vào độ dài của các mảng.
    Cái list dictionary mình đã cho vào mảng rồi, mình chưa hiểu ý bạn lắm bạn nói rõ giúp mình được không? Giả sử mình qua phần tử đó rồi mà muốn quay lại thì làm sao biết index của phần tử đó?

Mình giải quyết xong vấn đề này rồi, cám ơn bạn nhé!