Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Theo em nếu để lập trình thì bác ko nên dùng máy ảo, tốt nhất bác nên học cách cài luôn lên máy thật, chứ cấu hình của bác cài thật lên em sợ nó chạy còn giật chứ đừng nói máy ảo. Em đã thử dùng máy ảo rồi nhưng nó load chậm kinh hồn trong khi máy của e cấu hình còn cao hơn của bác. Một điều nữa là nếu máy không có card màn hình rời thì em nghĩ bác ko nên dùng MAC, mượn tiền làm con MAC thật về dùng rồi làm thêm trả nợ giống như một số pro vẫn làm [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Làm cách nào cài máy ảo MAC + Xcode để lập trình Iphone Trên Windows

Máy mình là Asus K40IN T6600, Duo Core, Ram 2G. Xin hỏi các bạn là máy mình có thể dùng để lập trình cho Iphone được không. Nếu được thì cài đặt như thế nào ạ ?
    Xin cám ơn các bạn rất nhiều ^^

Dùng mấy thật thì tốt hơn.
    Với người thiếu kinh nghiệm như bạn thì đừng cố gắng tự cài hãy mua một máy Mac thật sự hoặc nhờ ai biết cài hộ.

Tự mò bạn sẽ mất ít nhất 1 tháng, xui xui thì mất chừng 3 tháng mới cài cho nó chạy ổn định được.
    Thời gian ấy rất là phí nhé

Các bạn sử dụng các công cụ sau sẽ cài được môi trường Mac Ó trên Windows :
    1) VMware workstation 9 : _http://www.vn-zoom.com/f167/vmware-workstation-9-0-0-build-812388-cong-cu-tao-may-ao-hang-dau-the-gioi-2219679.html
    2)OSX Moutain Lion 10.8 VMware image : _http://thepiratebay.se/search/VMWare%20OS%20X%20Mountain%20Lion/0/99/0

Máy của bạn yếu quá, bạn nên nâng cấp lên ít nhất là core i3 và ram 8Gb thì mới dùng máy ảo đc.
    Còn cài thì dễ thôi, bạn cứ download phần mềm VMWare về, rồi down file image của máy ảo OSX mà nhiều người trên mạng họ cài sẵn rồi upload, về cứ thế add vào VMWare mà chạy thôi.

Tuy nhiên khi chạy RAM cho máy ảo phải cần ít nhất 4Gb và RAM còn dư lại cho máy ngoài phải là 2Gb thì mới chạy smooth.

mình thấy chạy máy ảo cho dù Ram là 8gb, CPU i5 nhưng mà caí card màn hình chỉ được có 3mb thì cũng không thể chạy mượt mà được
    bạn nên tiến hành hackintosh hoặc mua mấy thật về làm
    hackintosh build cấu hình con PC ý, mình định làm thế này [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Cài lên máy ảo chạy như rùa bò, nãn lắm.
    Cài lên PC hay laptop thì nhiều cái bất tiện, mất thời gian( Mình cũng đã từng cài [IMG]images/smilies/dont_tell_anyone.gif[/IMG] )

Gom tiền mua 1 con mac pro chạy cho tốt, đầu tư vào học không có lỗ [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]

i7 sb, ram 8gb, cài vô vmware macosx 10.8 giật tung bạn à [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Mình đã cài vô laptop chạy rất mượt, code okie. Mày mò khoảng 1 tuần, nhưng nếu bạn thấy khó, có thể google, có vài bạn nhận cài với giá 200k. Luyện 1 thời gian, đi làm rồi hẵn để dành tiền mua Mac [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]