Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

iOS project không load được UI trên Ipad.

Chào các bạn,
    Mình là 1 newbie lập trình iOS, mình có thắc mắc mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Project mình làm trên iOS 6 với Xcode 4.6.3, tuy nhiên đến tháng 2 năm nay Apple Store chỉ chấp nhận các app được build với Xcode 5 (iOS 7). Mình build project với Xcode 5 thì khi run trên iPhone có thể chạy bình thường với máy chạy iOS 6.x trở về trước, trên iOS 7 thì UI khá lộn xộn, cái này mình có thể sửa lịa giao diên được.
    Khi chạy trên Ipad tất cả các dòng sử dụng iOS 7 or cũ hơn đều chỉ load được đến splash screen rồi đến main UI lại ra màn hình chỉ có 1 màu đen huyền bí (bên dưới màn hình có cái tab bar nữa thì fai nhưng k show được icon nào và cũng không làm được gì?).
    Rất mong các bạn có kinh nghiệm xử lý lỗi trên giúp mình với. Mình xin cảm ơn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Xem bạn miêu tả cũng khó hình dung được, nhưng mình đoán vấn đề do bạn đã không cấu hình để tương thích để chạy iOS 7.
    Bạn đã xem cái hướng dẫn của Apple sau chưa nhỉ? https://developer.apple.com/library/ios/documentation/userexperience/conceptual/transitionguide/SupportingEarlieriOS.html

Ngoài ra bạn chú ý một chút chỗ thiết lập Layout nữa (nếu nó bị xô hoặc bị ẩn) là được.

Hi bạn,

Vấn đề bạn nói tất cả các dev đều gặp phải khi build cho iOS 7. Bạn nên từng bước sửa các lỗi, test lần lượt và sửa lần lượt.
    Dùng debugger/breakpoint để chạy và kiểm tra.
    Khi gặp vấn đề nào cụ thể mà không giải quyết được thì bạn có thể post lên forum để mọi người giúp đỡ.

Chúc bạn thành công.