Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Làm thế nào để tạo một thư viện (.dylib) dùng cho iOS dựa trên code c/c++ từ các thư viện open-source, môi trường Xcode 5.x

Lời đầu tiên: Do tớ không tìm thấy chổ nào phù hợp nên đăng tạm trong Diễn đàn này. Nên xin admin huygamer thông cảm.

Tớ diễn giải hơi dài để các pro hiểu rõ.
    Tớ tải về một project open-source theo kiểu tinh chỉnh(tweaks) dùng cho iDivice jailbreak. Bên trong tớ thấy thư viện .dylib ví dụ : libjpeg.dylib, libvncserver.dylib.
    Cả hai thư viện này viết trên code C chuẩn. Tớ đã tìm hiểu sơ qua trên mạng là họ dùng CMake để port qua. Nhưng cơ bản làm theo thì cũng build ra được nhưng khi build project chính sử dụng thì lại báo lỗi không có hổ trợ cpu arch armv7.

Có bạn nào am hiểu về cách tạo thư viện dylib theo hướng này không chỉ cho mình tỏ tường với?

Bạn pro nào am hiểu về tweaks/ jailbreak iOS thường làm open source có thể hướng dẫn làm thế nào để build 1 thư viện dylib cho mọi cpu arch trên máy cài Xcode 5 SDK7.1 MAC OSX 10.8.5

Theo tớ biết thì Xcode 5 đã loại llvmgcc (có arm-apple-darwinX-gcc, x86_64...gcc, i686..gcc.) và chuyển sang dùng clang (chỉ thấy x86_64). Và đọc trên wiki thì XCode 4.1 là phiên bản cuối cùng sử dụng llvmgcc.
    Có cách nào sử dụng llvmgcc để build support architure arm(armv6, armv7, armv7s,..) trên Xcode5? Nếu được thì làm cách nào.

Cảm ơn các bạn đã đọc qua. Và thứ lỗi vì câu cú thiếu logic.

Về cơ bản, thì Apple không muốn bạn làm điều này để đưa lên AppStore và không cho phép build .dylib cho iOS.

Cách dễ dàng để build .dylib là sử dụng http://iOSOpenDev.com

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Theo một số tài liệu thì bạn có thể chỉnh sửa thông tin trong các file .spec (iPhone Simulator ProductTypes.xcspec)

Cách làm là mở
    /Developer/Platforms/MacOSX.platform/Developer/Library/Xcode/Specifications/MacOSX Product Types.xcspec
    Sau đó thì tìm các phần cấu hình thích hợp (Product Type, Package Type) và kéo nó sang
    /Developer/Platforms/iPhoneSimulator.platform/Developer/Library/Xcode/Specifications/iPhone Simulator ProductTypes.xcspec

Làm tương tự với iPhoneOS.platform

Sau đó mở lại XCode và cấu hình cho đúng với mong muốn là có thể build được.

Ok. Em cảm ơn anh rất nhiều. Em thử theo cách của anh xem sao.