Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Lập trình cho iphone mà chạy trên windows như thế nào?

Em chào các anh , chị.
    Em cũng thấy rất hứng thú vs iphone tuy chưa có đủ tiền mua.
    Hiện h em cũng muốn thử tìm tòi với thằng iphone xem thế nào.
    1 máy mac cũng ko phải là rẻ, iphone cũng vậy.
    Vậy có anh chị nào có giải pháp chạy bộ JDK của iphone trên window không chỉ dùm em vs. Hoặc chạy máy ảo cũng dc. Em cảm ơn nhiều

Hình như là ko có SDK (không phải JDK nhé, <- dành cho Java) cho Windows đâu bạn ạ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] mình cũng khoái lắm mà giờ chỉ luyện objc bằng GNUstep trên Linux, chờ thời thôi hihi.

Nếu bạn muốn thì có thể tìm các đĩa Hackintosh để cài Mac OS vào pc hoặc dùng máy ảo cũng được. Có Mac OS rồi thì thoải mái Xcode, thoải mái iPhone.

Trích dẫn Gửi bởi tuandoi1
    Em chào các anh , chị.
    Em cũng thấy rất hứng thú vs iphone tuy chưa có đủ tiền mua.
    Hiện h em cũng muốn thử tìm tòi với thằng iphone xem thế nào.
    1 máy mac cũng ko phải là rẻ, iphone cũng vậy.
    Vậy có anh chị nào có giải pháp chạy bộ JDK của iphone trên window không chỉ dùm em vs. Hoặc chạy máy ảo cũng dc. Em cảm ơn nhiều
    Bạn lên các trang torrent kiếm 1 bản iso của MacOS_10.6_VMWare về rồi chạy trên WMWare là được. Cài thêm XCode là đủ rồi

Chào bạn, hiện tại mình cũng đã tiếp cận được với iOS được 3 tháng, theo mình được biết thì không có apple không hỗ trợ SKD cho Wind cũng nhưng giả lập trên Linux đâu, nếu bạn thích thì có thể cài Mac OS lên PC, hoặc cài VMW, sau đó cài XCode vào nhé. Việc cài đặt này đơn giản lắm.
    Chúc bạn thành công.

Bạn tham khảo nhé, bài viết khá chi tiết và tỉ mỉ, hy vọng giúp được bạn.

Mã:
    http://ipodtoucher55.blogspot.com/2010/12/installing-ios-sdk-and-xcode-on-windows.html

Trích dẫn Gửi bởi pvhieu
    Chào bạn, hiện tại mình cũng đã tiếp cận được với iOS được 3 tháng, theo mình được biết thì không có apple không hỗ trợ SKD cho Wind cũng nhưng giả lập trên Linux đâu, nếu bạn thích thì có thể cài Mac OS lên PC, hoặc cài VMW, sau đó cài XCode vào nhé. Việc cài đặt này đơn giản lắm.
    Chúc bạn thành công.
    mình dùng cách cài MAC trên PC, máy ảo rất chậm

Nếu bạn đang dùng main gigabyte(các main đời mới), chip intel thì mình nghĩ bạn nên tạo thêm 1 phân vùng ổ cứng nữa và cài song song mac và windows (định dạng ổ cứng của windows và mac khác nhau nên bạn sẽ phải format lại ổ cứng chưa hệ điều hành mac.
    -Để mua đĩa DVD cài macos thì bạn nên chạy ra khu lê thanh nghị( nếu bạn ở HN) có một cửa hàng chuyên bán băng đĩa phần mềm **** bạn vào hỏi mua 1 đĩa DVD mac os cho PC (phiên bản 10.6.2 là được) sau đó về cài đặt ,cài xong update lên phiên bản mới nhất 10.6.8...
    -Thường thì việc cài mac trên PC là hên xui ,nhưng nếu bạn dùng main Gigabyte và chip intel thì khả năng thành công khá cao

Đi đâu cũng gặp lão slk_at nhỉ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Main Intel dễ thành công và ổn định hơn, như máy mình E2200 chạy Mac vèo vèo, đầu tư con nVidia nữa thì ngon [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình cũng đang chạy Mac trên máy ảo nè bạn, lập trình thì cũng tốt thôi có điều hơi lag một tí nhưng mà chấp nhận đối với sinh viên như mình. Mình cài XCode, Sqllite, giả lập Iphone. Tổng cộng tới 26gb.

Chạy được máy ảo là hơn con E2200 rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối