Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Lương lập trình viên iOS hiện tại như thế nào?

Xin chào!
    Hiện giờ mình đang băn khoăn tìm kiếm một công việc lập trình trên iOS. Mình không biết là mức lương dựa trên số năm kinh nghiệm của lập trình viên iOS ra sao. Lý do mình băn khoăn là tại HCM thì số công ty tuyển lập trình iOS khá ít, không biết mức lương như thế nào, tìm việc hơi khó.
    Xin bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết là dựa trên một số tiêu chuẩn nào đó ( số năm kinh nghiệm,...) thì mức lương tương đối ở khoảng nào. Vì mình thấy đa số sinh viên vừa ra trường hiện giờ dev vào khoảng 300$ trở lên, iOS không biết có khá hơn không?
    Mình hiện giờ vừa ra trường, 1 năm kn lập trình iOS.
    Xin cám ơn các bạn! [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

300$ như bạn nói là ngưỡng trung bình, nói chung lương IOS hay bất kể ngành gì cũng tùy thuộc vào một vài yếu tố khác nữa: kinh nghiệm, khả năng làm việc, công ty to hay trung bình, nhỏ...

Lương của bạn được quyết đinh bởi chính bản thân bạn thôi, chứ k phải do nghề đâu bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Noob_
    Lương của bạn được quyết đinh bởi chính bản thân bạn thôi, chứ k phải do nghề đâu bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Lương không quyết định được bởi chính bản thân mà là do cấp trên và bản thân mình nữa. Lương là làm công ăn lương. Còn như bạn nói là thu nhập cá nhân.

Lương mà chỉ 300 $ thì thật sự không đáng để đầu tư vào lập trình IOS làm gì!

Đúng là tùy theo kinh nghiệm nhưng nói thiệt nếu lương làm lập trình IOS mà dưới 500 $
    thì bạn hãy chuyển qua học các ngôn ngữ khác sẽ không tốn nhiều tiền như học lập trình IOS.

Theo tôi, tối thiểu cũng phải 500 $ không thì học Java hay C# còn khỏe hơn

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Lương mà chỉ 300 $ thì thật sự không đáng để đầu tư vào lập trình IOS làm gì!

Đúng là tùy theo kinh nghiệm nhưng nói thiệt nếu lương làm lập trình IOS mà dưới 500 $
    thì bạn hãy chuyển qua học các ngôn ngữ khác sẽ không tốn nhiều tiền như học lập trình IOS.

Theo tôi, tối thiểu cũng phải 500 $ không thì học Java hay C# còn khỏe hơn
    Code cho iDevice có gì phải đầu tư đặc biệt mà đòi cao hơn các hệ thống C# hoặc J2EE ?

Thiết bị ư : ko có đâu
    Coding khó hơn j2ee: chắc chắn lại càng không

Nên vấn đề ở đây nằm ở yếu tố bạn làm đc gì chứ k phải là bạn chọn công nghệ nào

Cái đó tùy vào mục tiêu.
    Có những người suốt đời chỉ muốn làm công vậy thì họ không cần phải biết sẽ làm được gì cái đó để cho người mướn suy nghĩ.
    Khi nào, chính bản thân mình muốn cái gì thì mới quan trọng.
    Cứ mạnh dạn nói chuyện về lương, người ta lợi lớn hơn mình rất nhiều