Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tạo môi trường lập trình iOS trên PC Windows có được không?

- Mọi người trong diễn đàn ai biết các bước để tạo môi trường lập trình ios trên máy cài win xp hoặc win 7 có thể hưỡng dẫn cho mình với được không ?

- Mình không có máy macbook, đọc trên google nhưng không thấy hưỡng dẫn các bước cài đặt cụ thể nào cả
    - ai biết chỉ hưỡng dẫn cụ thể từng bước cho mình với nhé

mình cảm ơn các bạn nhiều

Mình rất cảm ơn những dòng chia sẻ của bạn.

Mình không phải không muốn đầu tư bạn à, chỉ là do điều kiện của mình bây giờ chưa thể mua cho được cái máy macbook, hiện tại thì mình đang có máy dùng windowns nên muốn tận dụng nó trước, sau khi mình thực sự học được các kỹ năng về lập trình này thì mới có thể cố gắng đâu tư được,

cái mình bây giờ đang muôn s đầu tư là tìm hiểu sâu kiến thức về nó trứoc đã, phải lập trình được thì mới tạo ra sự tin tưởng thì mới có khả năng tài chính đầu tư vào được bạn à.

Mình không khuyến khích hackintos để lập trình IOS.

Lí do thứ nhất: Bạn không có được các thuận lợi khi lập trình trên IOS (Không down được Xcode mới nhất trong khi Xcode miễn phí cho lập trình viên trên Mac (đây là lợi thế rất lớn do Visual Studio của Microsoft tính tiền cực mắc còn các IDE miễn phí thì không hỗ trợ hoàn toàn), không có được tốc độ cao nhất do tính tương thích hoàn toàn của Xcode với phần cứng của Mac.

Lí do thứ hai: Bạn không đầu tư thực sự vào việc lập trình IOS vì bản thân bạn không muốn tốn tiền vào việc lập trình thì nó cũng không lấy gì làm quan trọng với bạn. Bạn sẽ bỏ nhanh chóng hay chỉ làm ra các sản phẩm chẳng ra gì. (90% số sinh viên và các người hỏi tôi làm IOS đã bỏ cuộc không thì cũng đã có Macbook Pro để làm việc).

Lí do thứ ba: bạn sẽ phải giải quyết rất nhiều vấn đề và mất rất nhiều thời gian hackintos trong khi bạn chả cần phải làm việc đó khi có máy Mac.

Nếu có ai đó khác giúp bạn thì tôi cũng không can thiệp nhưng bản thân tôi sẽ không hướng dẫn Hackintos trong Box này.