Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Đang ở
    Hà Nội

Tài Liệu Tiếng Việt Lập Trình Di Động Trên IOS

Hi chào cả nhà.
    em mới bắt đầu tự học và tìm hiểu lập trình di động trên IOS và vốn tiếng anh còn kém em đang cần tài liệu bằng tiếng việt môn này . có anh chị nào có tài liệu không share cho em với ạ nhất là tài liệu lý thuyết nói cụ thể về các điều khiển như nó làm gfi tác dụng gì và các thuộc tính cụ thể của nó
    -Label, Button, Text Field.
    -Sliders, Switches, Page Control.
    PageControl,ImageView,TextView, ScrollView.
    -DatePicker, Toolbar, Webview, AD bannerview, Picker view.
    -Làm việc với AlertView, ActionSheet
    -Làm việc với Table View và Table View Cell.
    -Làm việc với Navigation Bar,Tab Bar Controller, Search Bar
    em cảm ơn rất nhiều[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình thấy Trung tâm tin học của đại học khoa học tự nhiên có tìa liệu này mà ko biết có ai học ở trung tâm này ko cho mình xin tài liệu này với

Hiện giờ thì chưa viết được.
    Tuy nhiên hôm bữa có đi dạo một vòng thì thấy bên tinhte có một người mới tham gia vào lập trình IOS có vẻ rất hứng thú đang viết những hướng dẫn rất sơ đẳng dành cho những người mới. Nó còn bao gồm những clip trên youtube hướng dẫn khá là chi tiết [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Mình không chôm những gì người ta viết để đưa vào forum được vì tôn trọng công sức của người viết nên bạn chịu khó qua bên đó tham khảo vậy [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Đây là đường link:

http://www.tinhte.vn/threads/tong-ho...h-ios.2145253/

Tuy đây chỉ là những hướng dẫn hết sức căn bản mà bạn có thể học chỉ trong vài ngày nhưng nó có thể chỉ cho bạn hiều được lập trình IOS sẽ làm gì.
    Nếu có gì khó hiểu cứ post ở đây, mình sẽ giải thích cặn kẽ cho bạn hiểu.

Chúc bạn thành công. ^.^

Cái này về phần cơ bản mà giờ thì làm biếng làm phần căn bản quá đi ^.^
    Chắc cũng sắp có nhiều thời gian rảnh để mà đầu tư cho những bài viết cho diễn đàn roài.

Các bạn chịu khó chờ tới tháng sau vậy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Chứ giờ thì viết hướng dẫn không có được.

Trích dẫn Gửi bởi latdat089
    Hi mình đã và đang làm các video này đến bài 16 rồi mà mình cần cụ thể lý thuyết của các control này mà tìm mãi không thấy
    Lý thuyết cụ thể là cái gì?
    Ngoài ra, cho hỏi là bạn đã từng lập trình ngôn ngữ nào khác chưa? Ngôn ngữ bạn sử dụng có Interface Builder không? (Pascal thì không có IDE hỗ trợ build giao diện).

Chính xác thì bạn muốn hiểu gì thêm từ những control này? Những control này vốn là căn bản nhất sử dụng là có thể hiểu được rồi, bạn còn cần biết thêm gì về nó nữa

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Tuy nhiên hôm bữa có đi dạo một vòng thì thấy bên tinhte có một người mới tham gia vào lập trình IOS có vẻ rất hứng thú đang viết những hướng dẫn rất sơ đẳng dành cho những người mới. Nó còn bao gồm những clip trên youtube hướng dẫn khá là chi tiết [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Mình không chôm những gì người ta viết để đưa vào forum được vì tôn trọng công sức của người viết nên bạn chịu khó qua bên đó tham khảo vậy [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Đây là đường link:

Tuy đây chỉ là những hướng dẫn hết sức căn bản mà bạn có thể học chỉ trong vài ngày nhưng nó có thể chỉ cho bạn hiều được lập trình IOS sẽ làm gì.

Chúc bạn thành công. ^.^
    Hi mình đã và đang làm các video này đến bài 16 rồi mà mình cần cụ thể lý thuyết của các control này mà tìm mãi không thấy

Nói chung thì sách tiếng Anh mới phát triển được.
    Theo kinh nghiệm chung mà nói thì các bạn không đọc được tiếng Anh như thế này thường là sau 1 tháng bỏ mất tiêu [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Cứ hy vọng là mình sai đi nhá ^.^

Trích dẫn Gửi bởi huygamer
    Đây là đường link:

Chúc bạn thành công. ^.^
    Mình đã review tut của bạn này, cái này chỉ dừng ở mức mày mò và tự tìm hiểu... Kiến thức trong đó còn hổng và sai nhiều chỗ lắm [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Cách tốt nhất để học Objective-C là Đọc sách tiếng anh căn bản và bắt tay vào làm... chỗ nào ko rõ thì stack overflow, google...
    Học lập trình mà KO BIẾT TIẾNG ANH thì ko thể nào giỏi đc.

[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi latdat089
    Bạn thật sự muốn hiểu sâu về lý thuyết thì PM mình, mình gởi sách căn bản = tiếng Anh cho mà đọc [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Phải chịu khó đọc tiếng Anh mới giỏi đc bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

EM ko học chuyên sâu về cái này chỉ làm đồ án tìm hiểu về các điều khiển của nó thôi . anh chị nào có thì cho em xin tài liệu giáo trình về các điều khiển đó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối