Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cách phân biệt IPHONE giả?

Chào cả nhà,
    Tình hình là em có người quen hay qua Hàn Quốc, và bên ấy bảo rằng mấy cái hàng điện thoại xách tay từ bên ấy mang về VN đa số là hàng 2hand, sau đó thay vỏ mới và bỏ hộp nên cứ ik như hàng mới 100%. Nghe thấy mà sợ quá, anh chị có cách nào phân biệt IPHONE hàng mới, cũ, thiệt giả ko? Giúp em vs, định tậu 1 con IPhone 4S xách tay mà nghe xong chả dám mua nữa ((((((((((

Để phân biệt iphone thật giả việc đơn giản là bạn tìm số imei của iphone bằng cách vào cài đặt chung chọn tab thông tin. Đối với iphone 5 thì có imei ngay sao lưng sau đó lên trang này để check sẽ hiện đủ thông tin nhé.[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

link check imei iphone

Trích dẫn Gửi bởi mico123
    Chào cả nhà,
    Tình hình là em có người quen hay qua Hàn Quốc, và bên ấy bảo rằng mấy cái hàng điện thoại xách tay từ bên ấy mang về VN đa số là hàng 2hand, sau đó thay vỏ mới và bỏ hộp nên cứ ik như hàng mới 100%. Nghe thấy mà sợ quá, anh chị có cách nào phân biệt IPHONE hàng mới, cũ, thiệt giả ko? Giúp em vs, định tậu 1 con IPhone 4S xách tay mà nghe xong chả dám mua nữa ((((((((((
    Hình như bạn sử dụng chưa từ để nói. Hàng giả và hàng "nấu" hoàn toàn khác nhau bạn nhé.
    • Hàng giả: không phải là Iphone chính hãng.Hàng "nấu" hay còn gọi là hàng "dựng": mian là hàng thật, nhưng vỏ là hàng giả - vẫn là iphone nhưng hết zin (vì đã thay vỏ và 1 số thứ như màn hình bla bla...)Hàng xách tay nhưng nếu là người thân đem về thì bạn có thể an tâm hơn là mua ở ngoài và mang cái mác "xách tay" bạn nhé. Nếu là người thân mang về, bạn nên yêu cầu phiên bản quốc tế cho ngon [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình cũng không rành lắm, nếu có sai sót gì thì mọi ng chỉnh sửa giùm nhé [IMG]images/smilies/big_grin.gif[/IMG]