Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 47
    Gì mà từ ngữ chuyên sâu khó hiểu.
    Bạn cứ theo từng bước trong sách Apress là okie ngay.
    Nếu vẫn không hiểu có thể lên download source code trên trang chủ để về ngâm cứu lại.

Sách của Apress có những đoạn chuyên sâu rất đáng để học hỏi

Bạn thử đọc cuốn này của O'Reilly: http://it-ebooks.info/go.php?id=600-...fe297d5d77bb31
    Với cuốn này của Apress: http://it-ebooks.info/go.php?id=508-...5cfb60cf0c22ed

Đọc và mình cảm nhận của Apress khó đọc hơn thôi. Không tin thì bạn thử hỏi 2 bạn bất kì. Sở dĩ bạn nói Apress hay hơn vì mình nghĩ bạn khá tiếng anh thật với quen thuộc với cách viết của Apress rồi nên việc tìm hiểu dễ hơn.

Theo mình sách O'Reilly có nhiều hình ảnh và chốt lại những kinh nghiệm rất hay. Apress đọc được vài trang thấy nản quá, không đọc nổi. Cách sử dụng từ ngữ đúng chuyên sâu luôn

Không có ai hỏi mới đáng nói.

Do đã từng đọc qua Wror, O'Reilly với First Head. Vẫn thích phong cách của Apress nhất và quyết định theo Apress luôn.
    Vì nó còn có những sách chuyên sâu về những lĩnh vực nhỏ trong Xcode như Table View, StoryBoard,...

Còn về Anh văn thì tui học RMIT, lúc trước đọc sách tiếng Anh để đi học nên không rõ cách viết Apress có khó khăn gì không nhưng nghĩ lại thì bạn cố gắng hoàn thành 1 cuốn thì cuốn thứ 2 sẽ dễ dàng hơn rất nhiều => các cuốn sau càng dễ hơn nữa ^.^ Học mà phải cố thoai [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Ok. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình gặp vấn đề trong tiếng anh. Hehe. Chắc phải tu luyện thôi. Sách IOS tiếng việt cực hiếm mà có lẽ là không hay bằng.

Thôi, tự lực cố gắng. Đọc hoài cũng quen, hehe. Code nhiều có kinh nghiệm. Thế thôi.

Ráng xong một cuốn là vấn đề giảm đi 1/2 ngay. Cứ vậy mà tiến là okie.
    Đọc sách có cái thú của nó.

Thật ra tui thì vừa đọc sách vừa viết lại theo ý tui nên có khá nhiều document. Để mai mốt tổng hợp lại cho anh em học hỏi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Thế bạn còn cần gì thêm?
    Ebook/Code Sample/Hướng dẫn/Thắc mắc gì nữa khộng?

Có lẽ bấy nhiêu được rồi. Cảm ơn bạn hen. Thắc mắc gì mình sẽ hỏi

Vậy tui vẫn tiếp tục thoai [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mới kiếm được cuốn IO 5 Recipes cũng rất hay của Apress. Để ngâm cứu xong rồi đưa lên cho mọi người xem.
    Thảo luận với bạn khá là vui.
    Mong rằng bạn không bỏ cuộc quá sớm. Hầu hết các sinh viên tôi quen đều đã từ bỏ cuộc chơi.

Tại sao? Mình thấy khó thật. Mong là sẽ không bị văng ra, tiếp xúc với xcode qua máy ảo thật sự chán, chậm...

Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
    Thì ngay từ đầu đã nói là nên mua Mac để lập trình rồi.

Năng lượng của con người có hạn, dồn sức cho những thứ không đáng có sẽ khiến bạn sớm bị kiệt sức không có khả năng nhìn thấy sản phẩm đầu tiên của chính mình.

Sống sướng chứ đừng sống khổ bạn à (Sống sướng nhưng phải làm việc kìa)

Hịc hịc, nói thật là không phải dân mình không muốn sắm đồ "xịn" bạn ạ. Được sử dụng MAC chính cống là cả một mơ ước rồi. Sinh viên nghèo còn đang học hoặc mới ra trường phải sống đã rồi mới thực hiện cái ước mơ đồ xin kia được, có ai muốn khổ sở thế đâu

P/s: Phần Object-C ở diễn đàn mình đúng thật là ít người tham gia thật. Bác đọc nhiều tài liệu, nhiều kinh nghiệm thì chia sẻ lên cho a e học hỏi với

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối