Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cài đặt công cụ lập trình Objective C trên Window

Như tiêu đề Topic, mình thực sự rất tò mò về ngôn ngữ Obj - C qua lời kể của thầy giáo của mình " Nếu như bạn đã từng biết tới 1 số ngôn ngữ lập trình , sau đó biết tới Obj -C thì thực sự khi bạn quen với nó rồi sẽ ko muốn quay lại với ngôn ngữ nào khác cả " . Tất nhiên người thầy đó hiện tại đang rất thành công với lập trình IOS nên mình cũng rất muốn tìm hiểu xem nó thực sự có giống như vậy ko , sự khác biệt nổi bật là điểm gì ?
    Nhưng tội một lỗi là mình đang dùng Laptop DELL :-( , muốn đi xa thì bước đầu phải có cái đã . Nên mình muốn được tham khảo các bạn đã có kinh nghiệm trong vấn đề này chỉ dùm mình với đc ko ?
    1. Cài đặt công cụ lập trình Obj - C trên Win 7 - 64 như thế nào ?
    2. Tài liệu căn bản ban đầu ( có link cho mình càng tốt ạ ) ^^
    3. Một số lưu ý ban đầu khi học là gì ?
    ------------------------
    Cuối cùng k biết nói j là cảm ơn các bạn nhìu lắm ạ !! Thanks thanks.............[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

chào bạn,
    bạn có thể tham khảo link sau: http://www.tutorialspoint.com/objective_c/objective_c_environment_setup.htm
    sẽ hướng dẫn chi tiết việc cài phần mềm hổ trợ biên dịch objective C trên Windows,
    Còn phần soạn thảo, bạn có lẽ sử dụng 1 ide nào đó, ví dụ sublime text
    Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi asdfjk
    chào bạn,
    bạn có thể tham khảo link sau: http://www.tutorialspoint.com/objective_c/objective_c_environment_setup.htm
    sẽ hướng dẫn chi tiết việc cài phần mềm hổ trợ biên dịch objective C trên Windows,
    Còn phần soạn thảo, bạn có lẽ sử dụng 1 ide nào đó, ví dụ sublime text
    Chúc bạn thành công
    thank bác nha. Nhưng hình như die mất rồi .