Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Kiểm tra trong combobox

chào mọi người.mình có câu hỏi muốn mọi người giúp đỡ!

trong csdl mình có bảng SinhVien chẳng hạn chỉ có 2 thuộc tính là(masinhvien và hoten)mỗi sinh viên sẽ chỉ có 1 masv va hoten tương ứng.
    bây giờ mình muốn loat 2 thuộc tính này của sinh viên lên 2 Combobox của 1 cái form.Thì khi ở combobox1 minh chon 1 masv ,sau đó chọn tiếp hoten ở combobox2. Làm thế nào để chỉ cho phép chọn tên tương ứng đúng với masv ấy như ở trong csdl.
    Xin cảm ơn!!![IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoangtk6
    chào mọi người.mình có câu hỏi muốn mọi người giúp đỡ!

trong csdl mình có bảng SinhVien chẳng hạn chỉ có 2 thuộc tính là(masinhvien và hoten)mỗi sinh viên sẽ chỉ có 1 masv va hoten tương ứng.
    bây giờ mình muốn loat 2 thuộc tính này của sinh viên lên 2 Combobox của 1 cái form.Thì khi ở combobox1 minh chon 1 masv ,sau đó chọn tiếp hoten ở combobox2. Làm thế nào để chỉ cho phép chọn tên tương ứng đúng với masv ấy như ở trong csdl.
    Xin cảm ơn!!![IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    cái này người ta không làm như vậy đâu bạn àh. Thông thường người ta sẽ cho bạn chọn mã sinh viên. sau khi chọn xong, chương trình sẽ tự check dữ liệu trong bảng SinhVien và load dữ liệu tên sinh viên lên textbox (hoặc combobox) còn lại, chứ không cho người dùng tự gõ đâu. Thường thì người ta dùng 1 check box (MaSV) và một text box (HoTen)