Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tài liệu học C# xin các bạn chỉ giúp?

Chào các bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] !

Cũng không biết phải nên viêt như thế nào để diễn tả hết được tâm trạng của mình bây giờ cả.

Mình có nhớ bạn Kevin Hoàng có viết 1 bài ở đâu đó trong congdongcviet là đối với .Net thì không cần phải giỏi toán nhìu, thậm chí toán không mấy quan trọng với .NET vì công nghệ Click mà. Có thể là mình trích lại lời sai, nhưng hàm ý của bạn Kevin Hoàng đại loại như thế [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].

Mình dỡ toán, cái này mình công nhận với bản thân, nhưng không hẳn là sau này mình sẻ dở nó. Nhưng quả thật mình thấy toán khó với với 1 người chưa từng vào đại học như mình và rất kém môn toán từ cấp 2 đến cấp 3 [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Không biết phải nói như thế nào dể diễn giải về vấn đề này. Nhưng mình tin rằng một ai đó đọc tới đoạn này có thể sẻ hiểu được cái ý mình muốn nói, để rồi sau đó cho mình một lời khuyên. Cảm ơn bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Cũng chình vì lý do dỡ toán nên mình chọn công nghệ Click chuột vì có câu " phải biết mình là ai? " Có thể nhiều bạn sẻ không đồng ý với quan điểm này của mình, nhưng thực sự mà nói chính bản thân mình sẻ hiểu mình hơn bất kỳ 1 ai khác.

Mình không qua trường lớp đào tạo nào cả, cũng chằng qua 1 khóa học nào cho dù là ngắn ngày nhất, những kiến thức của mình chỉ là lượm lặc, chắp vá và tự bản thân tìm hiểu nên có thể nói bây giờ kiến thức của mình chỉ có thể dựng là ở con số 1 chỉ trên con số 0 1 nấc mà thôi, nhưng không bao giờ mình buồn hay tự ti về điều đó, có thể nó là 1 cái gì đó rất nhỏ bé với đại đa số các bạn ở đây. Ngược lại mình cảm thấy tự hào về những gì mình đã tự học được, có thể bạn sẻ cười thậm chí cười to khi đọc đến đoạn này hoặc chê mình quá kém cỏi trong khoảng thời gian đó ( 3 năm ) [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Kém cỏi mình thừa nhận điều này, chính vì kém cỏi nên mình mới nhờ bạn cho mình một lời khuyên để giúp mình định hướng rỏ ràng con đường mình đang đi. Cảm ơn bạn

Sau một thời gian đọc các bài viết, tranh luận rất sôi nổi trên diễn đàn của các anh, các chị, các bạn, các em. Mình thấy có cảm tình với C# và tương đối dể học hơn những ngôn ngữ như C, C++, có thể là theo cảm tính, nhưng thực sự là mình thấy như vậy. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Hiện nay có rất nhiều tài liệu về C# thệm chí rất rất nhiều là đằng khác, thực sự mình cảm thấy rất bối rồi và lang mang khi chọn 1 tài liệu để làm cái sườn cho sự chọn lựa ngôn ngữ C#. Không biết trong congdongcviet bạn nào có thể giúp mình vấn đề này không? Cảm ơn bạn

Có thể bạn sẻ cảm thấy rất nhàm chán với những dạng câu hỏi như trên, thực sự xin lổi vì đã làm bạn mất thời gian để đọc bài viết của mình, nhưng bạn giúp mình nhé? giúp một người đang khó khăn trong việc định hướng.

Cảm ơn các bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mình nghĩ bạn nên đọc 2 quyển : Microsoft Visua C# 2008 Step By Step của MSPress và quyển Illustrated C# 2008. 2 Quyển này là những kiến thức cơ bản mà bạn cần có để theo đuổi C#. Chúc bạn vui

tớ cũng đang chập chững học như cậu nè [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]. tớ đang đọc quyển E book C# tiếng việt + với 1 quyển sách .NET toàn tập của dương quang thiện. share quyển ebook nè.