Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xin giúp đỡ về lỗi cài đặt Visual Studio 2010 !!!

Tình hình là như thế này ạ:

+ Em đang dùng win 7 pro x64. Trước đây em có cài VS2010 và dùng một thời gian nhưng sau gỡ ra và cài VS2012

+ Bây giờ muốn cài lại bản VS2010 thì không được, cứ bấm install là nó chạy quay quay một tí rồi crash dừng luôn (vẫn dùng file .iso đã dùng để cài lúc trước, em thử cả hai bản pro và ulti đều không được và báo lỗi như nhau). Em xem trong win log thì nó báo 2 lỗi như sau:

- Faulting application name: setup.exe_Microsoft® Visual Studio® 2010, version: 10.0.30319.1, time stamp: 0x4ba20d29
    Faulting module name: ntdll.dll, version: 6.1.7601.17514, time stamp: 0x4ce7ba58
    Exception code: 0xc0000006
    Fault offset: 0x0003dccf
    Faulting process id: 0x1170
    Faulting application start time: 0x01cf728abd52e628
    Faulting application path: F:\setup\setup.exe
    Faulting module path: C:\Windows\SysWOW64
    tdll.dll
    Report Id: fb6a8ef5-de7d-11e3-ada9-70f39529732e

- Windows cannot access the file F:\setup\sqmapi.dll for one of the following reasons: there is a problem with the network connection, the disk that the file is stored on, or the storage drivers installed on this computer; or the disk is missing. Windows closed the program Suite Integration Toolkit Executable because of this error.
    Program: Suite Integration Toolkit Executable
    File: F:\setup\sqmapi.dll
    The error value is listed in the Additional Data section.

User Action
    1. Open the file again. This situation might be a temporary problem that corrects itself when the program runs again.
    2. If the file still cannot be accessed and
    - It is on the network, your network administrator should verify that there is not a problem with the network and that the server can be contacted.
    - It is on a removable disk, for example, a floppy disk or CD-ROM, verify that the disk is fully inserted into the computer.
    3. Check and repair the file system by running CHKDSK. To run CHKDSK, click Start, click Run, type CMD, and then click OK. At the command prompt, type CHKDSK /F, and then press ENTER.
    4. If the problem persists, restore the file from a backup copy.
    5. Determine whether other files on the same disk can be opened. If not, the disk might be damaged. If it is a hard disk, contact your administrator or computer hardware vendor for further assistance.

Additional Data
    Error value: C0000023
    Disk type: 5

+ Lúc đầu em nghĩ là do cài VS2012 nó up .Net lên 4.5 nên không cài đc nên đã gỡ hết ra, nhưng vẫn không cài được, thậm chí em bung ghost của win ra rồi mà nó vẫn báo lỗi như trên. Em down hai file dll ở trên về đè lên file trên máy cũng không được nốt. Em đã thử check system file và không có lỗi, hard drive cũng không lỗi. Nên giờ em cũng không biết lỗi ở đâu nữa. Và file .iso thì vẫn cài được trên máy khác. Không hiểu cái máy của em bị sao nữa???

Nhà mình có ai biết vụ này lỗi ở đâu không, giúp em với vì em đang rất cần ạ. Thank all!

Bạn dùng phần mềm xóa chương trình tận gốc như Uninstall... để xóa sạch sẽ Studio 2012 rui cài lại thử xem. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Tình hình là như em đã nói ở trên, em đã bung ghost của Win mà vẫn không cài được và nó vẫn báo lỗi y chang như vậy. Bây giờ cài bản 2012 thì vẫn cài được nhưng các bản 2010 trở về trước thì chịu luôn @@

Có khi nào bản 2010 của bạn bị lỗi rồi k?

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    Xem lại mấy cái thông báo đi: - Windows cannot access the file F:\setup\sqmapi.dll for one of the following reasons: there is a problem with the network connection, the disk that the file is stored on, or the storage drivers installed on this computer; or the disk is missing
    Khoai phết

Hoặc nếu gỡ mà không được nữa thì cài lại win đi.
    Cài win cũng nhanh mà làm cai usb chạy 20p là có win mới dùng

Đang ở
    Hà Nội
    Lúc trước mình cũng nghi thế, nhưng giờ thì xác nhận là không phải nhé vì nó vẫn cài được bình thường trên máy của bạn mình.

Với một sự tình cờ thì em đã cài được bình thường, có điều không hiểu mấy file buildlog ở ổ d sao lại làm vs không cài đc nhỉ?