Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Viết code cho menu view để xem file dưới dạng thumbnail, large icon... bằng menustrip

Các bạn chỉ giúp làm cách nào để viết code cho menu view để xem các tập tin dưới dạng thumbnail, large icon, small icon, details...
    Cái này có thể kế thừa Win32 được không hen?
    Mong các bạn chỉ giúp, mình đang cần gấp.
    Nếu có thể thì chỉ giúp mình cách xắp xếp theo tên, ngày tạo... của file và folder luôn nhé!
    Thanks a lot!!!

Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu về wpf, cái này viết bằng wpf rất dễ dàng.

Trích dẫn Gửi bởi baonhietdoi1
    Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu về wpf, cái này viết bằng wpf rất dễ dàng.
    Tại mình đang làm một dự án về viết chương trình Total Commander bằng Winform, nó có chức năng như là chương trình windows explorer vậy đó mà. Viết trên công cụ webbrowser thì dễ nhưng mà rất khó để thực hiện các chức năng của toolstripmenu hay context menu. Ví dụ khi thực hiện lệnh delete 1 node tren treeview hoặc xử dụng chức năng drag drop thì nó không cập nhật trên web browser.

Mình đang làm một đề án về wpf, những gì là được trên winform thì wpf cũng làm được, wpf mạnh hơn về lập trình giao diện cho ứng dụng. Mình không có thời gian, nếu không mình sẽ làm demo cho bạn một cái.
    Còn đây là tài liệu wpf tiếng Việt cơ bản, bạn có thể tham khảo, link: http://www.mediafire.com/download.php?5dhjxkj5fzz