Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: code trò chơi LINE

Trích dẫn Gửi bởi chapichuse
    Rất amateur, hy vọng các bạn đừng cười
    Rất tuyệt bạn ạ.
    Keep it still going on!

Vẫn chưa hoàn thiện, thuật toán do mình nghỉ nên chưa tối ưu...Nếu có đk, mong được đóng góp ý kiến.

Vẫn chưa hoàn thiện, thuật toán do mình nghỉ nên chưa tối ưu...Nếu có đk, mong được đóng góp ý kiến.
    Bạn sử dụng thuật toán gì vậy?

Trích dẫn Gửi bởi aydada
    It's interesting!
    p/s: bạn nói amateur nhưng lại đặt tên project là gamepro [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Đặt tên quan trọng gì! Hết tên nên đặt bừa thôi, ít ra cũng có động lực để cố chứ.

Thuật toán tìm đường đi ngắn nhất. Tớ không biết người ta làm như thế nào, riêng tớ dùng phương pháp đánh số từ gần đến xa, đánh đến khi nào tới đích thì thôi. Nếu không đánh được số tức là không có đường đi. Còn nếu đánh được số ở vị trí đích thì số đó là quãng đường cần đi... hehe. Hơi củ chuối nhưng không sao! Còn phần việc còn lại là hiển thị lên thôi.

Chưa có tính năng save. giá trị nhất là thuật toán tìm đường. tui nghĩ cả 1 tuần mà không ra, lên mạng search một hồi mới ra tên thuật giải là dijkastra j j đó, nản luôn.

Mà game chạy hơi nặng đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi Socket
    Chưa có tính năng save. giá trị nhất là thuật toán tìm đường. tui nghĩ cả 1 tuần mà không ra, lên mạng search một hồi mới ra tên thuật giải là dijkastra j j đó, nản luôn.

Mà game chạy hơi nặng đó bạn
    Mình nói rồi mình mới bắt đầu thử làm việc với C# thôi, kể cả các ngôn ngữ khác cũng thế, chỉ biết sơ sơ vậy thôi, còn nâng cao thì mình chịu thua... Thuật toán cùi mía nên có lẽ vì thế mà game chạy chậm, thật ra cũng chẳng chậm lắm đâu, cứ bảo máy tính làm theo suy nghĩ của mình là ra thuật toán thôi...

Mình nói rồi mình mới bắt đầu thử làm việc với C# thôi, kể cả các ngôn ngữ khác cũng thế, chỉ biết sơ sơ vậy thôi, còn nâng cao thì mình chịu thua... Thuật toán cùi mía nên có lẽ vì thế mà game chạy chậm, thật ra cũng chẳng chậm lắm đâu, cứ bảo máy tính làm theo suy nghĩ của mình là ra thuật toán thôi...
    vậy cũng cừ lắm rồi đó bạn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]