Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Lỗi rồi! Nén xong mở ra hok được đâu!!!

Trích dẫn Gửi bởi tct
    Lỗi rồi! Nén xong mở ra hok được đâu!!!
    Chắc nó cũng như winrar,... ,phải có giải nén tốt mới đọc được[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Mà ngặc ở chỗ! nó nén được! mà nó hẻm biết giải nén! pó tay chưa!

compile lại code thử xem sao ?
    Mà bi giờ vẫn còn dùng Huffman, mà lại dùng Huffman cho C# nữa thì kid em thấy lạ thật. Thường mấy cái này liên quan đến datastructure ( cụ thể là 2Tree ) mà như thế thì nó đi liền với console ( vì khi học đến môn này, thì ta vẫn còn đang học C++ console.

Không biết có gì mới ko nhi ?

Hix tỉ lệ nén sau khi nén là -1%. có nghĩa là nén xong thì khối lượng nén lại lớn hơn lúc chưa nén. Quá tuyệt, đó ai làm được như tớ nhé.

@ File nén của cậu luôn bị error cuối. Xem lại thử coi tại dòng này " TempNode.ByteValue = FT.FoundBytes[0];" trong hàm constructor.

Chậc chọc lại mới thấy, 06CT... có nghĩa là khóa 2006, CT thì thường có nghĩa là Cao Đẳng, Tin Học, thế thì đáng khâm phục đấy.

đây là static huffman? Có tới 4 nhược điểm nên khả năng ra -1% là có thế. Bạn nào có code Adaptive Huffman thì cho mình xin. Đang cần tham khảo.
    Thanks

cái này em làm chơi cho vui (sẵn tiện lấy ít điểm cộng thôi mà) trong có 3 ngày ah. Thiếu sót thì hơi bị nhiều (nhiều nhất là cái khoản tạo cây). Nhưng môn này đã qua nên cũng không chú ý sửa lại nhiều lắm.

còn cái code Adaptive Huffman (vì sự cố mất USB nên cũng mất luôn rồi) bạn có thể lên mạng tìm (hình như nó viết nằng Java thì phải)

cậu lam thế nào tương tác các file exe hay doc thế,mình chỉ biết nén xâu ký tự trong file txt thôi,không rõ làm thế nào để nén trong file bất kỳ nữa,xin chỉ giáo

cac ban vao link nay download project cua nhom minh chay tham khao nha:
    http://www.mediafire.com/file/znyndy...on_Huffman.exe

Trích dẫn Gửi bởi vinhson
    đây là chương trình nén file áp dụng thuật toán huffman
    http://rapidshare.com/files/108469276/HuffMan.rar

Đã kiểm tra file còn tốt và bổ sung vào đính kèm!
    Ẹc!! Đây là code VC# chứ ko phải C à [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối