Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Bảo vệ folder C# - Share Source code

Tham khảo 1 số phương pháp trên mạng .

Hướng dẫn sử dụng :
    1. Khóa thư mục :
    a) Chọn folder cần khóa .
    b) Nhập mật khẩu .
    2. Mở khóa thư mục :
    a) Chọn folder đã bị khóa .
    b) Nhập mật khẩu .

Chú ý : Chỉ khóa được trên win7 ... từ từ mình sẽ làm trên win xp cho các bạn .

trường hợp bạn quên mật khẩu bạn có thể tạo file abc.bat cùng thư mục rồi chạy [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    for /D %%i in (*.{*) do (
    ren %%i abc
    )

Trích dẫn Gửi bởi tdtanvn
    trường hợp bạn quên mật khẩu bạn có thể tạo file abc.bat cùng thư mục rồi chạy [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    for /D %%i in (*.{*) do (
    ren %%i abc
    )
    Mình đang demo cái đơn giản thôi bạn à, mình đang làm cho nó hoàn thiện hơn.

Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý . Thx bạn cái

bạn ơi cái mật khẩu sẽ được lưu vào 1 file .xml nếu mình đổi nội dung của file này đi thì mật khẩu sẽ thay đổi đúng không...bạn có cơ chế gì bảo vệ cho file xml này không

Trích dẫn Gửi bởi MrSkynet
    bạn ơi cái mật khẩu sẽ được lưu vào 1 file .xml nếu mình đổi nội dung của file này đi thì mật khẩu sẽ thay đổi đúng không...bạn có cơ chế gì bảo vệ cho file xml này không
    Nếu CSDL là SQL server thì mình biết cách mã hóa,nhưng xml thì mình không biết roài. Chủ thớt biết không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi christianle
    Nếu CSDL là SQL server thì mình biết cách mã hóa,nhưng xml thì mình không biết roài. Chủ thớt biết không nhỉ?
    Nếu bạn trên máy người dùng không có server thì sao nhỉ ... cách tốt nhất trong trường hợp này là dùng file xml làm dữ liệu .

Nếu cho rằng trên máy người dùng có server di8 nữa thì phương thức encrypt và decrypt người ta có thể dùng reflector để xem cách thức của 2 hàm đó ^^!

Vậy tốt nhất dùng xml ở đây ... và khi khóa thư mục lại thì ko thể nào truy xuất vào trong thư mục củng như tương tác với mấy file xml của chúng ta trong đó ...

Mà việc mã hóa 1 file xml thì củng đơn giản vấn đề thôi bạn . Bạn có thể search google thế là có ngay "Base64 Encryption"

Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi MrSkynet
    Còn cơ chế bảo vệ file xml trong đó thì mình chưa nghĩ tới ...

Mà vấn đề khi đã khóa thư mục thì ko thể tác động vào file trong thư mục được khóa ... vì vậy cơ chế bảo vệ file xml trong đó thì hình như ko cần đúng ko bạn ?

Nếu bạn có cơ chế bảo vệ file nào ... thì bạn có thể hướng dẫn cho mình ... Thx bạn trước ^^

Trích dẫn Gửi bởi dielove
    mình xem qua code của bạn thấy bạn move folder đó đi
    vậy trong trường hợp này bạn xử lí ntn nhá
    ng ta khóa = cái của cậu roài ng ta cài lại window thj` ntn nào
    tớ đoán mà họ mất luôn thư mục nhỉ [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]
    Thx dielove nhá ... cái này mình chưa nghỉ tới ^^!

Theo bạn có cách này giải quyết vấn đề này ko ?

Trích dẫn Gửi bởi mr.stormcs
    Còn cơ chế bảo vệ file xml trong đó thì mình chưa nghĩ tới ...

Mà vấn đề khi đã khóa thư mục thì ko thể tác động vào file trong thư mục được khóa ... vì vậy cơ chế bảo vệ file xml trong đó thì hình như ko cần đúng ko bạn ?

Nếu bạn có cơ chế bảo vệ file nào ... thì bạn có thể hướng dẫn cho mình ... Thx bạn trước ^^
    mình xem qua code của bạn thấy bạn move folder đó đi
    vậy trong trường hợp này bạn xử lí ntn nhá
    ng ta khóa = cái của cậu roài ng ta cài lại window thj` ntn nào
    tớ đoán mà họ mất luôn thư mục nhỉ [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]

Um ... mình đang nghiên cứu về cái đó ... ^^ nếu bạn mún tham gia thì chúng ta cùng tham gia ^^!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối