Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Demo chương trình khóa file EXE !

Đây chỉ là bản Demo chạy thữ thui.
    Chưa hoàn thiện lắm.
    Mình gữi lên nhằm mục đích nhờ các bạn test dùm và cho ý kiến để mình hoàn thiện hơn.
    khi nào hoàn toàn hoàn thiện mình sẽ gữi Source Code lên.
    Mong Các Bạn thông cảm.
    Chức năng cơ bản :
    Khóa và Mở Khóa những file có phần mở rộng là *.exe.
    Mong các bạn cho ý kiến !

Khi mở nó hiện cái này này: [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG][IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Sao không chèn thêm đoạn mã vào file EXE đó cho nó lỗi không chạy được, khi mở khoá thì xoá đoạn mã đó đi lại chạy bình thường. được không nhỉ? [IMG]images/smilies/waiting.gif[/IMG] . phần mềm KIS không biết nó làm thế nào mà lúc nó quét thi file exe không chạy được nữa. [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

bạn nào đã chạy được cho mình ý kiến với.
    Vì chương trình mình tương tác với Registry nên có thể ở 1 số máy ko phải quyền Admin thì sẽ bị lỗi @@

Sao cứ bảo người khác test phần mềm của bạn vậy, nếu như lỗi gì thì máy người ta chịu à, sao bạn không tự test, hay là có thêm dòng cảnh báo về mức độ tác động của phần mềm đến hệ thống. Phần mềm đang trong giai đoạn thử nghiệm liệu bạn có kiểm soát được những gì phần mềm gây ra với hệ thống người ta không. Lần trước test thử phần mềm của bạn, đã làm máy t gặp vấn đề rồi, t đã nhắc rồi, sao giờ vẫn kịch bản này thế. Làm như thế này có phải là lợi dụng lòng tin.

Thay đổi registry để khóa thì rất đơn giản, nhưng cẩn thận thiết lập hoặc nếu ct của bạn bị xóa mất thì phải có giải pháp khác để người dùng mở khóa

của mình thì Access to the registry key "HKEY_LOCAL_MACHINE\Software" is denied[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Đơn giản là chỉ cần đổi tên file exe, chương trình vẫn chạy dc bình thường [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

chay vo tu ban oi

híc.cai ne dùng để làm j nhĩ????????????????????