Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Phần mềm quản lý siêu thị mình tự viết

Phần mềm này mình tự viết bằng C# cơ sở dữ liệu SQL. Ai quan tâm có thể down về tham khảo và cho ý kiến.

Mã:
    Link code:http://www.mediafire.com/?nh9kk2nmy5wgdeblink file setup:http://www.mediafire.com/?6618t10nacgzonz
    Điều kiện chạy chương trình khi setup:
    - Máy cài SQL server 2005 hoặc cao hơn
    - Máy cài .Net famework 3.5 hoặc hơn

Tên đăng nhập để sử dụng full chức năng phần mềm: admin
    Passwork: kien

cảm ơn bạn đã gửi bài chia sẽ. nhưng mình nghĩ phần mềm quản lí siêu thị còn nhiều chức năng lắm. đây mới chỉ là những chức năng cơ bản thôi. dù sau cũng thaks. mình bỏ code lâu joi nên bây giờ cũng đang học lại. hihihi

ủa mà sao cái code này của bạn mình thấy giống code đồ án QUẢN LÝ BÁN HÀNG của trường Đại học An Giang cách đây 2 năm vậy nhỉ,Cái này là đề tài thực tập của bạn mình ở Ngân Hàng MDC Bank mà.
    Sao bây giờ nó lại ở đây nhỉ.

Anh Kiên ơi ... thầy giáo em bảo bài này về chức năng thiếu nhiều lăm.
    ví dụ :
    - Nếu một khách hàng muôn mua nhiều sản phẩm thì người nhập vào sẽ mất nhiều time cho công việc nhập liệu ấy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    - Về các cái khác cũng gần như vậy, nói chung là giao diện thì ổn rồi ạ !

^^

Nếu thực sự muốn rèn khả năng code, khả năng giải quyết vấn đề thì bạn nên viết 1 cái game, 1 trang web tương tác thay vì một phần mềm quản lí. Vì những cái đó nâng cao tính sáng tạo, giảm đi sự nhàm chán thay vì lặp lại những việc mà người khác đã làm chán chê rồi.
    Tất nhiên phần mềm quản lí vẫn không thể thiếu nhưng mà làm vài lần là quen ấy mà, sau ra đi làm chả làm đến ngấy ra ấy chứ.
    PS: Comment của tôi chỉ dành cho những ai ham mê sáng tạo, có ý tưởng và mong muốn biến nó thành hiện thực để đem đi khoe [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Còn phần mềm quản lí thì thực sự chẳng có gì để khoe cả [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG] Trừ khi bạn phát mình, áp dụng được những giải thuật mới tiên tiến hay nói chung là có gì mới

Wow anh Kien có thể tự viết một phần mềm rồi hả? Anh học năm mấy rồi?

thực ra để viết một phần mềm để làm báo cáo thì nó cũng không khó khăn cho lắm.
    chỉ lâu và rắc rối nhất là phần Phân tích và thiết kế hệ thống.
    chúng ta phân tích tốt,tạo dựng CSDL tốt thì khi code phần mềm sẽ rễ ràng hơn và nhanh hơn.
    trog 1 dự án thì code chỉ chiếm khoảng 20% trong dự án thôi(đây là mình nói khoảng đó thôi chứ không phải là mình bảo 20% nhé).
    bây giờ các bạn đang học thì có thể sợ ngồi code chứ sau này ra làm thì suốt ngày chỉ code và code.ngồi code đến phát chán luôn.
    mình cũng hay code nhưng mình thích làm về Phân tích - thiết kế hệ thống với Quản lý dự án hơn.

Đang ở
    Hà Nội

@nguyendinhchinh mình thích làm về Phân tích - thiết kế hệ thống với Quản lý dự án hơn.
    Vậy là bạn thích làm bên hệ thống thông tin hơn rồi? Có lẽ sau này bạn cũng theo chuyên ngành đó hay sao?

Mình thì đang làm về code nhưng do chưa có kinh nghiệm về Quản lý dự án nên chưa được làm bên đó.

Trích dẫn Gửi bởi nguyendinhchinh
    Mình thì đang làm về code nhưng do chưa có kinh nghiệm về Quản lý dự án nên chưa được làm bên đó.
    Oh nói vậy bạn đi làm rồi àh? Bạn làm bên công ty nào vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối