Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Quản lý bán hàng điện thoại bằng C# [Đầy đủ mã nguồn và tài liệu phân tích]

Đây là mã nguồn được viết bằng Visual C# 2003, dễ dàng convert sang các phiên bản Visual C# cao hơn

Hướng dẫn sử dụng mã nguồn này:
    1. Tải về một thư mục trên máy tính
    2. Dùng Winrar hoặc 7Zip để giải nén bằng chọn extact here
    3. Sử dụng Microsoft SQL Server Management Tool 2005/2008 để attach database (Nếu chưa có thì có thể tải miễn phí trên microsoft.com)
    4. Mở Microsoft SQL Server Management để quản trị các databases
    5. Ở màn hình bên trái, chọn Databases (có icon là thư mục), chọn Attach... Một màn hình mới xuất hiện chọn Add và tìm đến thư mục bạn đã giải nén ở bước 2 chọn Database\QuanLyMuaBan.MDF
    6. Sau khi Add, kiểm tra tất cả các đường dẫn xem đã đúng chưa, chưa đúng thì điều chỉnh cho đúng và nhấn OK
    7. Mở QuanLyMuaBan\Quan_Ly_Mua_Ban.sln bằng Visual Studio, tìm file cấu hình và cấu hình lại thông tin database
    8. Bắt đầu build và test thử. Tất cả sẽ là của bạn!

Đây là mã nguồn sưu tầm Kevin chưa hề build thử, khi bạn tải về build thử và đưa ra các bình luận để đánh giá mã nguồn này. Lưu ý rằng, không gửi bài viết cảm ơn xuông, nếu thực sự muốn cảm ơn hãy làm bằng những hành động cụ thể hơn!

thank admin. Hành động rùi đó nha ^^. Không phân tích kỹ hệ thông nơi?

thanks a lot! rất thực tế! đã test

hehe, bản này mình đã xem qua. Có nhiều bạn sửa dụng bản này rồi mod lại xong kêu là của mình. Không biết của admin có phải bản gốc không

tìm file cấu hình và cấu hình lại thông tin database? Ở đâu vậy bạn ?..sua nhu nao nhi ?

Trích dẫn Gửi bởi vuanphuong
    thank admin. Hành động rùi đó nha ^^. Không phân tích kỹ hệ thông nơi?
    bạn ơi giúp mình với .
    mình cũng tải bài quản lý này nhưng mà phần report không xem được
    bạn giúp minh với mail của mình đây :boy_saker_88@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Đây là mã nguồn được viết bằng Visual C# 2003, dễ dàng convert sang các phiên bản Visual C# cao hơn

Hướng dẫn sử dụng mã nguồn này:
    1. Tải về một thư mục trên máy tính
    2. Dùng Winrar hoặc 7Zip để giải nén bằng chọn extact here
    3. Sử dụng Microsoft SQL Server Management Tool 2005/2008 để attach database (Nếu chưa có thì có thể tải miễn phí trên microsoft.com)
    4. Mở Microsoft SQL Server Management để quản trị các databases
    5. Ở màn hình bên trái, chọn Databases (có icon là thư mục), chọn Attach... Một màn hình mới xuất hiện chọn Add và tìm đến thư mục bạn đã giải nén ở bước 2 chọn Database\QuanLyMuaBan.MDF
    6. Sau khi Add, kiểm tra tất cả các đường dẫn xem đã đúng chưa, chưa đúng thì điều chỉnh cho đúng và nhấn OK
    7. Mở QuanLyMuaBan\Quan_Ly_Mua_Ban.sln bằng Visual Studio, tìm file cấu hình và cấu hình lại thông tin database
    8. Bắt đầu build và test thử. Tất cả sẽ là của bạn!

Đây là mã nguồn sưu tầm Kevin chưa hề build thử, khi bạn tải về build thử và đưa ra các bình luận để đánh giá mã nguồn này. Lưu ý rằng, không gửi bài viết cảm ơn xuông, nếu thực sự muốn cảm ơn hãy làm bằng những hành động cụ thể hơn!
    anh ơi cho em hỏi xíu
    ví dụ e có 2 form 1 là form cha và 1 form con
    giờ e muốn khi chạy chương trình thì form con nằm trong form cha và ko đè lên form cha thì sao anh . trong Quan Ly Mua Ban của anh cũng có đó anh . tất cả các form khi thực thi nằm hết trong form main . giúp e với nhé ! tks anh

Sao em khong attach database duoc vay cac anh

Em add được csdl bình thường ạ
    Anh chị sửa đường dẫn đến chỗ lưu file "QuanLyMuaBan" ở phần khung hình dứoi ấy ạ
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Hay!Nhưng em có vấn đề này hơi mắc 1 chút
    Ai biết trả lời giùm em nhá:
    Giả sử em là một người mua phần mềm quản lí này của bác về phục vụ cho cửa hàng của mình thì em phải cai đặt cả bộ studio và MS SQL ạ!
    Hay làm thế nào để có file setup và em chỉ cần copy file đó về và cài đăt là ok!
    Nhờ các bác[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối