Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chương trình Quản Lý Nhân Sự theo mô hình 3 Tiers

Trong thời gian thực tập mình có làm chương trình này, và nay đã hoàn thành đợt thực tập , mình muốn chia sẻ với các bạn, ít nhiều giúp ích cho các mem mới.
    Ưu điểm của chương trình là:
    1: Giao diện đẹp mắt, thân thiện và dễ sử dụng.
    2: Được phân chia mô đun rõ ràng.
    3: Các mem mới sẽ tìm được nhiều điều hữu ích từ app này. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Nhược điểm:
    Rất nhiều nhược điểm chưa phát hiện ra, và đã phát hiện ra nhưng lười debug và fix lỗi. [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]. Các bạn tham khảo rồi share lên cho mình rõ nhé!
    Nếu thấy hữu ích cho các bạn thì tks mình tí nhé!
    Và nếu có sử dụng chương trình của mình cho các mục đích khác của bạn thì nhớ ghi rõ nguồn gốc từ congdongcviet.com nhé! Tại sao lại như vậy mà không phải là ghi rõ nguồn từ snake bởi lẽ mình muốn chia sẻ cho forum mình mà thôi, tất cả các thành viên trong forum.
    Lưu ý trước khi sử dụng:
    Chương trình mình code trên VS 2010 nên các bạn phải cài nó mới mở được.
    Ngoài ra phần report thì mình sử dụng Crystan report dành cho bản 2010 bao gồm cả bộ cài runtime và phần development nên các bạn phải lên trang chủ của bussiness để download 2 bộ cài đặt này về cài trên máy.
    CSDL dùng SQL Server 2005, trước khi sử dụng thì các bạn cần phải attach CSDL nằm trong thư mục BIN DEBUG CSDL.
    Lúc đăng nhập nếu như mật khẩu mặc định sai thì các bạn mở sql và xem trong bảng tblDangNhap và lấy user + pass đăng nhập nhé!
    Link download mediafire mình đính kèm trong file txt yêu cầu chỉ có các thành viên trong forum mình mới được phép thấy link này. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi snake_programmer
    CSDL dùng SQL Server 2005, trước khi sử dụng thì các bạn cần phải attach CSDL nằm trong thư mục BIN DEBUG CSDL.
    Mọi người cho hỏi chút, attack CSDL rùi thì có phải sửa connectionString không vậy?
    E attack cả ở trong SQL Server 2008, cả trong VS.Build xong đăng nhập báo lỗi, nghĩa là chưa kết nối được?
    Ai giúp e với

Bạn xem lại lỗi không connect được là do nguyên nhân gì? Có thể là do bạn xài sql server 2k8 nên chuỗi kết nối cần thay đổi lại không? Nếu có thì bạn vào file config.inc thì phải để change lại chuỗi kết nối, vì mình lấy chuỗi kết nối từ 1 file bên ngoài, không phụ thuộc vào code để debug lại. Rất cơ động chỉnh sửa.