Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Rất hữu ích. Cám ơn bạn

Mình đang tìm hiểu xuất dữ liệu ra file excel, bài viết của bạn giúp mình rất nhiều, cảm ơn bạn.

Bài viết đã lâu, up lại để ACE nào cần thì tham khảo thêm!

Trích dẫn Gửi bởi phong1040572
    Tình cờ tìm được thư viện kết xuất ra excel từ window form trên internet, nay share cho các anh chị em tham khảo. Dll này kết xuất ra excel nhanh hơn so với sử dụng Microsoft.Office.Interop.Excel.dll. các bạn tham khảo source code và cho ý kiến nhé:
    Tool này có tất cả các thao tác với tệp excel khi kết xuất ra như: kẻ khung, tô nền, merge cell, chỉnh độ rộng dòng-cột, định dạng font chữ, chèn hình......
    Trong ví dụ, mình dùng vòng lặp để kết xuất excel 100 cột, 10000 dòng, thời gian kết xuất trên máy mình (core 2 duo, 2G Ram) khoảng 15 giây!
    Đặc biệt, nếu máy không cài đặt Office, thư viện vẫn có thể kết xuất ra excel!

Đây là link download ví dụ và dll của thư viện này, thư viện này hoàn toàn miễn phí:
    NPOI ví dụ và dll:
    http:/poi.codeplex.com/downloads/get/375373
    NPOI source code:
    http:/poi.codeplex.com/downloads/get/375374
    Mình bị báo lỗi đỏ ở Contrib khi khai báo using NPOI.HSSF.UserModel.Contrib , sheet,row,cell. Bạn cho mình hỏi đưa datatable vào "Data" trong code phải không vậy? Bạn có thể giúp mình không, cảm ơn bạn nhiều!

Đang ở
    hà nội
    Hi Chủ thớt, bài viết của bạn rất hữu ít, mình là dân gà đang tự mò mẫm về lập trình, mình đang thử viết 1 chương trình nhỏ là nhập tên và số điện thoại sau đó xuất ra file excel như bài viết của chủ thớt đây, đến phần kết xuất dữ liệu, sau khi mình "add references" mình đã thử thêm những dòng như trong ví dụ của bạn

using System.IO;
    using NPOI.HSSF.UserModel;
    using NPOI.HPSF;
    using NPOI.POIFS.FileSystem;
    using NPOI.HSSF.UserModel.Contrib;
    using NPOI.SS.Util;
    using NPOI.SS.UserModel;

nhưng dòng: "using NPOI.HSSF.UserModel.Contrib;" lại bị gạch chân đỏ ở chữ Contrib

đó là điều mà mình thắc mắc, hơn nữa mong các bạn hướng dẫn tiếp theo mình sẽ phải viết tiếp những gì vào code của mình để có thể sử dụng xuất file như trong bài viết của chủ thớt

Đây là code và hình minh hoạ của mình, mong các bạn giúp đỡ, mình cảm ơn trước,

using System;
    using System.Collections.Generic;
    using System.ComponentModel;
    using System.Data;
    using System.Drawing;
    using System.Linq;
    using System.Text;
    using System.Threading.Tasks;
    using System.Windows.Forms;

namespace WindowsFormsApplication1
    {
    public partial class Form1 : Form
    {
    public Form1()
    {
    InitializeComponent();
    }

private void button1_Click(object sender, EventArgs e)
    {
    string[] row = { textBox1.Text, textBox2.Text};
    var listViewItem = new ListViewItem(row);
    listView1.Items.Add(listViewItem);
    }

private void listView1_SelectedIndexChanged(object sender, EventArgs e)
    {

}

private void button2_Click(object sender, EventArgs e)
    {
    listView1.Items.RemoveAt(0);
    }

private void button3_Click(object sender, EventArgs e)
    {

}
    }
    }

E chào anh phong1040572, em xin phép được làm sống lại chủ đề này, vì em cần các anh chị giúp đỡ. em đã thử export file excel như của anh phong1040572 giờ em có một datagridview và em đã đổ dữ liệu vào datagridview đó rồi. em muốn sửa dụng code của anh phong1040572 thì em phải làm thế nào để export ra file Excel, anh chị hướng dẫn em với ạ. Em cảm ơn anh chị nhiều

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12