Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 42
    Đang ở
    Hà Nội
    mình chỉ chạy đc Winform, còn cái WEB mình ko biết sửa file config ntn, ai chỉ giúp mình với!

bai viet cua ban rat hay ,giao dien cung kha dep .
    minh hi vong ban se con guu nhieu bai thuc hanh cung nhu nhung kien thuc hay ma ban biet de chia se cho moi nguoi cung dc biet

Bạn ơi có thể cho mình file SQL được không ! mình ko có 2008 ah bạn TKS bạn nhiều

Thanks pro bao gio mình lam dc nhu vay [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

sao minh chay bi loi may ban oi. Giup minh voi

Đang ở
    hà nội
    Thank bạn nhé....!

Thế này là đẹp rồi. rất bắt mắt với hợp thời trang. Mầu cam khá ấn tượng [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkiet
    Chào các bạn, mình tham gia diễn đàn này cũng lâu rồi, nhưng giờ mới có dịp tự tay viết bài (ko thích cóp lại bài người khác )

Sau đây mình xin share lại code đề tài kết thúc hoạc kì 4 của mình. Nó bao gồm 1 website bán điện thoại tương đối hoàn chỉnh viết bằng asp.net và phần mềm quản lí của hàng điện thoại viết bằng C#

Đây là link down ạ: _http://www.mediafire.com/?nyndgso2lzsnnss

Mình có kèm file backkup dữ liệu trong đó, các bạn dùng SQL 2008 restore ra lại nhé.
    (Để nguyên các file trong folder "PKTTeam Project" rồi vô chạy web hay win tùy, tuyệt đối ko tách riêng ra vì nó có thể lỗi đường dẫn )

Sau đây là demo sơ qua, bạn nào cần thì tải về tham khảo và cũng xin góp ý từ mọi người lun, mặc dù e đã thuyết trình xong xuôi rồi nhwung e vẫn mún hoàn thiện nó vì nó là đề tài đầu tay của e . Mọi chi tiết hay thắc mắc gì có thể liên lạc với mình qua yh: bichamtet@yahoo.com

1/ Phần mềm quản lí (C# chạy trên Visual Studio 10.0)
    Cái này mình đã viết tương đối hoàn chỉnh, bắt lỗi input dữ liệu, thay đổi số lượng hàng hóa theo hóa đơn, tính toán thống kê tài chính ....)

Nếu lần đầu tiên chạy thì nó sẽ yêu cầu kết nối như sau, các bạn thao tác kêt nối đến SLQ rùi chọn DB mà ban nãy mới restore ra nhé.

Sau đó các bạn dung acount: AD01 và pass là 1 để đăng nhập quyền admin cao nhất (mình quản lí cả nhân viên nên phân quyền các thứ đủ cả )

Giao diện quản lí sản phẩm.

Giao diện quản lí nhân viên.

Giao diện thêm mới hóa đơn.

Giao diện thống kê tài chính của hàng (hiện chỉ chạy thống loại thống kê theo tháng, vì mình chưa đủ dữ liệu để làm tất cả, khi nào rảnh nhập liệu rồi làm tiếp , tháng thì các bạn chọn 7,8 hoặc 9 vì mấy tháng này mới có dữ liệu để mà xuất ra )

Thống kê theo biểu đồ. Cái này mình cũng chỉ mơi viết code cho mục thống kê lợi nhuận và doanh số theo sản phẩm thôi, tháng bắt đầu các bạn để tầm từ 3,4,5 là được .

Thống kê lợi nhuận

Thống kê doanh số theo sản phẩm

2/ Website bán hàng (ASP.NET)
    Bao gồm các hạng mục: show sản phẩm, giỏ hàng, feedback, cho phép khách hàng tạo tài khoản và truy cập thông tin cá nhân của khác hàng, tìm kiếm cơ bản và nâng cao....)

Để chạy được web thì các bạn phải vào file Web.config để sửa kết nối DB nhé, bạn nào chưa bít làm thì có để lại cm or liên lạc với mình qua yh mình sẽ hướng dẫn. (Dùng chung Database với cái ở trên nhé, 2 cái này quản lí lẫn nhau mà )

Đầu tiên là giao diện web.

Giỏ hàng. (Cập nhật dữ liệu trong DB khi đặt hàng thành công )

Thông tin cá nhân và lịch sử mua hàng.

Tìm kiếm nâng cao.

Rùi xong, phần demo tới đây xin hết, bác nào quan tâm có thể down về thâm khảo nhé, e cũng mong nhận được sự góp ý nhiệt tình từ các bác, Thask vì đã đọc! ^^
    a chỉ em cách sửa "Web.config để sửa kết nối DB" đi. E k biết làm a ak. ^^

Chủ topic ơi sao mình 1 số lỗi sau (mình dùng VS 2010 + SQL Server 2008):

Error 6 The type or namespace name 'PowerPacks' does not exist in the namespace 'Microsoft.VisualBasic' (are you missing an assembly reference?) E:\Source code\C#\PKTTeam Project\QLPKT\QLPKT\Statistics_Math.Designer.cs 60 57 Manager

Error 19 'QLPKT.Statistics_Math' does not contain a definition for 'shapeContainer1' and no extension method 'shapeContainer1' accepting a first argument of type 'QLPKT.Statistics_Math' could be found (are you missing a using directive or an assembly reference?) E:\Source code\C#\PKTTeam Project\QLPKT\QLPKT\Statistics_Math.Designer.cs 59 18 Manager

Giao diện nhìn đẹp mắt lắm. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối