Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Đục lỗ trên Form trong lập trình C# | Thủ thuật C#

với 1 chút thủ thuật C# ta có thể khoét đc 1 vùng có hình dạng tùy ý trên form , tại đó có thể thao tác với desktop [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

việc đầu tiên là phải chế 1 cái lỗ bằng photoshop , các điểm ảnh ở giữa lỗ phải đc cắt đi (NULL) , sau đó dùng thuộc tính transparent key color của FORM để làm cho cái lỗ thành hiện thực [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Bài này hay đó nhưng nếu có thể thì quay laiij video cách làm cho mình với nha!
    Thaks

Trích dẫn Gửi bởi microstar
    việc đầu tiên là phải chế 1 cái lỗ bằng photoshop , các điểm ảnh ở giữa lỗ phải đc cắt đi (NULL) , sau đó dùng thuộc tính transparent key color của FORM để làm cho cái lỗ thành hiện thực [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    làm gì phải dùng tới photoshop cho nặng nhọc vậy bạn.Cái chính là dùng thuộc tính transparent key của form chính thui. Còn mấy cái lỗ thì dùng chương trình nào tạo hình mà chẳng được, miễn là có hình của cái lỗ với màu tương ứng với transparent key thui. Nếu muốn thì có thể xài đại một cái Label hay Panel gì đó trong .Net cũng được.

có làm được trên C++ ko cậu

Trích dẫn Gửi bởi langman
    có làm được trên C++ ko cậu
    mình nghĩ là đc chứ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] nhưng chưa biết c++ hỗ trợ ra sao ? C# thì chỉ cần color transparent là xong rồi