Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Lấy source của trang web trong lập trình C#

Lấy source trang web dựa vào WebClient

Mã:
    using System.Net;
    Mã:
    private string ReadHTMLCode(string URL){    try    {        WebClient webClient = new WebClient();        byte[] reqHTML = webClient.DownloadData(URL);        UTF8Encoding objUTF8 = new UTF8Encoding();        return objUTF8.GetString(reqHTML);    }    catch(Exception Ex)    {        MessageBox.Show(Ex.Message,"Unable to open file from URL");    }    return "error";}
    Gọi hàm :

Mã:
     this.textBox1.Text = ReadHTMLCode("http://congdongcviet.com");
    Rất đơn giản [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Bạn có thể nghiên cứu thêm một số method khác thường dùng cũng khá hay của WebClient [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]

mình làm thế này sao trang nào cũng về mo vậy?nó báo proxy gì gì đó
    mình xài window 7

ko hiểu sao trên XP thì lấy ok còn trên win 7 lại trả về mo [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]
    thậm chí khi gán 1 địa chỉ url cho 1 webbrowse component thì trên win 7 cũng trả về mo ...??
    đã dùng nhiều cách rồi,cách của nhc1987 là cách thứ 3 rồi vẫn ko làm sao lấy đc source của web trên win 7...ai giúp với..tôi bó tay thật rồi [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Theo cách này sẽ lấy được source của tất cả các trang web ,nếu trang web có kiểm tra Referer & UserAgent

Mã:
    Stream Content(string a){       try    {        myWebRequest = (HttpWebRequest)WebRequest.Create(a);        myWebRequest.Referer = "http://mp3.zing.vn";        myWebRequest.Accept = "text/html image/gif, image/x-xbitmap, image/jpeg, image/pjpeg, application/x-shockwave-flash, application/x-ms-application, application/x-ms-xbap, application/vnd.ms-xpsdocument, application/xaml+xml, application/vnd.ms-excel, application/vnd.ms-powerpoint, application/msword, */*";        myWebRequest.UserAgent = "Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; .NET CLR 2.0.50727; .NET CLR 3.0.04506.648; .NET CLR 3.5.21022; .NET CLR 1.1.4322)";        WebResponsecontenxt = (HttpWebResponse)myWebRequest.GetResponse();        Response = WebResponsecontenxt.GetResponseStream();        return Response;    }    catch    {        return null;    }  }
    Nếu bạn không tin thì cứ xóa 2 dòng Referer & UserAgent xem nhận được gì từ web nhé ^^

Đang ở
    hà nội
    Hi các bạn!
    Mình làm theo hướng dẫn thì được nhưng vấn đề là các thẻ img có chứa link ảnh nhưng khi lấy về thì link đó chưa đầy đủ, ví dụ như nó chỉ có là /Images/abc.jpg chứ ko đầy đủ như hostname/images/abc.jpg nên khi mình lấy code đó show trên web thì không được, các bạn có cách nào giải quyết không? giúp mình với nhé!
    Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi bdangvnt
    Hi các bạn!
    Mình làm theo hướng dẫn thì được nhưng vấn đề là các thẻ img có chứa link ảnh nhưng khi lấy về thì link đó chưa đầy đủ, ví dụ như nó chỉ có là /Images/abc.jpg chứ ko đầy đủ như hostname/images/abc.jpg nên khi mình lấy code đó show trên web thì không được, các bạn có cách nào giải quyết không? giúp mình với nhé!
    Thanks!
    thì bạn cộng thêm hostname vào đằng sau chớ sao [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]
    ko phải link ko đầy đủ mà là nó dùng đường dẫn tương đối