Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Hướng dẫn dùng Ajax Control Toolkit

Đây là loạt video hướng dẫn dùng Ajax Control Toolkit của mình
    Bài 0: Để bắt đầu với Ajax Control Toolkit
    Bài 1: Làm Việc Với ConfirmButton
    Bài 2: Làm Việc Với Calendar
    Bài 3: Làm Việc Với TabContainer
    Bài 4: Làm Việc Với FilteredTextBox

Đây là Ajax Control Toolkit. Là thư viện các control được viết sẵn, các control này hoạt động theo Ajax

Nếu ko biết dùng ACT thì cũng có thể code thô giống như php, vẫn ajax tốt và nhanh như thường.

Trích dẫn Gửi bởi thienthanit
    các control này hoạt động theo Ajax
    Hoạt động theo ajax theo ý cậu là sao vậy?

Trước giờ tớ làm với với PHP, code thô HTML với JS miết nên quen. Giờ đang tiếp cận ASP.NET thấy đuối quá, cách code ko quen.

Còn nếu tớ muốn làm 1 cái Control giống ACT để đóng gói DLL thì làm ở chỗ nào? Viết bằng C# hay Javascript vậy?

Cách code y như bên php chứ có khác gì đâu mà code ko quen vậy?
    code behind return về cho bên javascript xử lý thôi mà.

Thì bạn thấy đó, muốn dùng Ajax Control thì cần tạo ra đối tượng XmlHttpRequest (theo mình nghĩ nó nằm trong ScriptManager), dùng đối tượng này kết hợp với Javascript (theo mình nghĩ là trong Control) để gọi thực hiện lệnh ở Server (theo mình nghĩ là nằm trong AjaxControlToolkit.dll)

Cảm ơn thienthan34,mình đã cài .Net Framework 3.5 đã load được Ajax control toolkit vào toolbox rồi nhưng khi sử dụng, lúc chạy chương trình nó lại báo lỗi thế này mọi người xem hộ mình với :

Error 1 Assembly 'AjaxControlToolkit, Version=3.0.20820.16598, Culture=neutral, PublicKeyToken=28f01b0e84b6d53e' uses 'System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31bf3856ad364e35' which has a higher version than referenced assembly 'System.Web.Extensions, Version=1.0.61025.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31bf3856ad364e35'

Phần ở bài 0 , hướng dẫn tạo ajax control toolkit mình dùng VS 2005 ko làm theo như bạn được vì khi add file dll vào nó báo lỗi . Phải làm sao đây ? Lỗi như hình bên dưới.

Cần .Net Framework 3.5

This Toolkit release targets the .NET Framework 3.5 SP1 (3.5.30729.1) and Visual Studio 2008 SP1.

Dùng vs 2005 xem hướng dẫn ở đây nhé
    http://www.programminghelp.com/web-d...udio-net-2005/

Trích dẫn Gửi bởi chienthuc
    Uh nen kieu gi sieu the
    Mình muốn cái tab (cái để kích chuột ấy) nó to lên một chút thì phải làm sao ??[IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối