Giới thiệu với các bạn bộ thư viện Serialize, Deserialize đối tượng ra mảng bytes và từ mảng bytes ra đối tượng một cách đơn giản. Với chỉ một dòng code.
Nhân tiện thằng em nó hỏi mình cách thức truyền dữ liệu qua TCP nên mình làm video giới thiệu luôn
Biểu tượng cảm xúc smile

Thư viện ứng dụng vào việc truyền nhận dữ liệu qua TCP,UDP giữa các thiết bị với nhau.
Ngoài ra mình cũng dùng thư viện này của mình trong WEBAPI mvc. Nếu như webapi mvc trả về đối tượng json, thì thay vào đó, mình chuyển sang mảng bytes và đc mã hóa ra string truyền đi. Như vậy response trả về cũng rất nhẹ, và ngoài ra request mình nhận đc cũng tương tự. Làm giảm dung lượng khi truyền tải.
Nhất là làm việc với mobile, tiết kiệm dung lượng khi dùng 3g (Không chơi mobile luôn ngồi trong wifi nhé :v)
Các bạn có thể dùng thư viện có sẵn để serialize ra mảng bytes để truyền đi, tuy nhiên bạn không thể biết đc cấu trúc mảng bytes đc serialize như thế nào. Vì vậy mà mới 2 thiết bị khác nhau, ngôn ngữ khác nhau khó thể dùng chung thư viện để deserialize. Vì vậy các bạn có thể dùng thư viện của mình, hoặc tự mình định nghĩa ra cách Serialize, Deserialize của riêng mình. Link download ở dưới chú thích video trong youtube các bạn nhé.
https://www.youtube.com/watch?v=GSi_Ppqfrzs