Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Ko phải máy điện thoại nào cũng có thể viết bằng C#. Các máy SmartPhone thì có thể dùng C# để viết, trong cái MSDN có nói về vấn đề này đó, bạn nghiên cứu thêm xem.

Khiếp! bác chơi cả MSSQL và Oracle cho cái máy điện thoại sao? Dùng mấy cái DB nhẹ nhàng thôi, Dr nghĩ thế!

Đang ở
    Hà Nội
    Theo tui nghĩ, điện thoại thì lưu trữ bằng file nhị phân là good rùi. Còn không thì viết bằng file text luôn.

Viết từ điển với di động ^^!
    1 - Viết từ điển thì ko có dùng DBMS ^^!.Thường thì hay dùng bảng băm.Cái này hỏi tienlb mí lại hieubm là rõ nhất ^^!
    2 - Lập trình C# cho mobile thì chỉ chạy được trên các smartphone có cài M$ Windows Mobile(mấy cái khác dạng như symbian thì ứng dụng C# khóc nhá).
    3 - Muốn chạy trên nhiều loại mobile thì viết bằng J2ME.Hầu như các loại mobile bây giờ đều hỗ trợ MIDP 2.0,chắc là đủ cho bạn viết từ điển rồi ^^!

Cheers!

vậy đùng phần mềm nào để coding vậy mấy bác, sài vs viết code luôn hả

Nghe nói dùng SQL Lite cũng được (cái này dùng cho Android)
    Ngoài ra dùng để xây dựng db cho từ điển thử dùng B-Tree xem

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Ko phải máy điện thoại nào cũng có thể viết bằng C#. Các máy SmartPhone thì có thể dùng C# để viết, trong cái MSDN có nói về vấn đề này đó, bạn nghiên cứu thêm xem.

Khiếp! bác chơi cả MSSQL và Oracle cho cái máy điện thoại sao? Dùng mấy cái DB nhẹ nhàng thôi, Dr nghĩ thế!
    ve mat ngon ngu thi gan nhu la chung giong nhau ban co the viet ma!hihi c ho con viet vao thiet ke w ma!

Dùng C# thì có thể viết ứng dụng cho symbian,windows mobile, bây giờ sành điệu hơn là viết cho Windows Phone 7.
    Để lập trình cho Windows phone 7 thì xài VS2k10 (2k8 chưa thử nên ko rõ), down thêm bộ SDK ở đây :http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=13890 , nhớ chọn cái .iso down về cái offline cho tiện nhé.
    Viết cho winphone thì cần biêt Silverlight.
    Còn SQLite thì ko riêng cho android mà có thể xài trên iOS của iPhone, Windows Phone của MS đều dc

Trích dẫn Gửi bởi dieucay555
    Dùng C# thì có thể viết ứng dụng cho symbian,windows mobile, bây giờ sành điệu hơn là viết cho Windows Phone 7.
    Để lập trình cho Windows phone 7 thì xài VS2k10 (2k8 chưa thử nên ko rõ), down thêm bộ SDK ở đây :http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=13890 , nhớ chọn cái .iso down về cái offline cho tiện nhé.
    Viết cho winphone thì cần biêt Silverlight.
    Còn SQLite thì ko riêng cho android mà có thể xài trên iOS của iPhone, Windows Phone của MS đều dc
    Thread này có từ năm 2008 giờ đã là 2011 , công nghệ đã thay đổi nhiều...
    Mình cũng đã làm bộ các tra từ điển trên smartphone, và các dòng điện thoại hỗ trợ j2me
    -Sqlite thường thì dùng cho các dòng smart phone , khi mà database có khi lên đến trăm mb
    -Còn với các dòng điện thoại sử dụng j2me thì thường sử dụng text CSV
    Ngôn ngữ lập trình cho di động thì cũng đa dạng c++ (nền bada) , Objective C/C thì cho ios, java thì cho android và j2me . nhưng hiện được chuộng nhiều nhất là Objective C cho ios và java cho android

Hôm trước có lên forum hỏi xem có ai share datbase từ điển anh việt bằng sqlite không , tuy nhiên bài viết của mình đã bị xóa với lý do đã có trong forum tự tìm lấy ! trong forum đúng là có nhưng là database định dạng theo startdict. Chắc mod delete bài viết của mình không phân biệt được 2 loại database kia