Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Làm ứng dụng cho điện thoại bằng C# như thế nào?

Xin chảo các bạn
    Mình muốn tìm hiểu 1 chút về làm ứng dụng cho mobie = c#
    Xin hỏi những từ khóa, công cụ, phương thức chi để tiếp cận với công nghệ đó.
    VD: mỘT chương trình xuất chữ hellooo lên mobie = ngôn ngữ c# thì làm như thế nào giờ ?

Code ra sao ?
    Lưu lại và biên dịch như thế nào ?
    Đưa ứng dụng của mình vào thực tế ra sao ?
    ...............
    Mong anh chị em hướng dẫn dùm. cảm ơn nhiều

[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG][IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

Để viết được ứng dụng cho điên thoại Bạn chỉ cần tạo new Project kiểu Smart Device là được. Các hàm bạn viết bình thường như trên winForm.
    Để chạy được trên điện thoại bạn chỉ cần đóng gói thành Smart Device Cab là có thể chạy đc.
    Nhưng chỉ có thể chạy được trên đt chạy HDH Windows Mobille thôi

google: windows mobile

windows mobile giờ không thịnh hành đâu,máy chạy chậm,tốn tài nguyên,do ông .net ngày càng phình to
    nổi như cồn h là iPhone --> hoc Xcode nhá
    sau là Android --> học JAva và C++ nhá
    cuối cùng là Symbian S60, Meego --> học QT nhá

Trích dẫn Gửi bởi AlexF
    windows mobile giờ không thịnh hành đâu,máy chạy chậm,tốn tài nguyên,do ông .net ngày càng phình to
    nổi như cồn h là iPhone --> hoc Xcode nhá
    sau là Android --> học JAva và C++ nhá
    cuối cùng là Symbian S60, Meego --> học QT nhá
    Chuyện là ế này.
    Baba tui ý, già rùi, mắt hơi kém xíu.
    Coi điện thoại hẻm có rõ. nữa
    Tui tính làm 1 cái phầm mềm gì đó có thể phát ra âm thanh khi người khác gọi đến, hoặc có tin nhắn.
    vd: Long gọi đến thì ---> âm thanh là "Long đang gọi, long đang gọi" thay cho các loại nhạc chuông ý mà
    Để baba tui có thể nghe chuông là biết ai gọi, hẻm phải ngó ngó mãi mới thấy tên người gọi đến.
    ---------------------
    Trường hợp các máy hẻm xài nhạc chuông, nhạc chờ....gì gì ý mà
    Kiểu này chắc học lại từ đầu à há [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG].....

________
    Cảm ơn bạn đã chỉ hướng.!
    Pic xin đóng lại tại đây
    [/B]

Trích dẫn Gửi bởi Xcross87
    google: windows mobile
    Cảm ơn 2 bạn nhiều

Em nên tham khảo quyển sách này nhé.
    http://www.amazon.com/Windows-Mobile...5275444&sr=8-6

Lúc đầu mới học lập trình Windows Mobile nên bắt đầu bằng máy di động chạy Windows Mobile loại rẻ tiền thôi, loại có đủ bàn phím, chuột bi xoay, ví dụ như HTC .

Em tham khảo ở đây nhé
    http://dienthoaididong.com.vn/vn/Win...oduct_214.html
    _______________________________[IMG]images/smilies/waiting.gif[/IMG]

Cái phần mềm bạn nói mình nghĩ hơi khó đó. Vì làm sao nó biết là ai gọi??? Còn nếu chương trình biết đọc danh bạ thì nó chỉ biết những số có đặt tên, đã lưu.
    Nếu vậy sao bạn không xài chức năng có sẵn của điện thoại??? Ghi âm lại "Long đang gọi..." rồi cài làm nhạc chuông cho số của Long, làm tương tự cho những số khác!
    Mình nghĩ vậy có lẽ sẽ đơn giản và dễ chịu hơn xài phần mềm.[IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tesulakata

Chuyện là ế này.
    Baba tui ý, già rùi, mắt hơi kém xíu.
    Coi điện thoại hẻm có rõ. nữa
    Tui tính làm 1 cái phầm mềm gì đó có thể phát ra âm thanh khi người khác gọi đến, hoặc có tin nhắn.
    vd: Long gọi đến thì ---> âm thanh là "Long đang gọi, long đang gọi" thay cho các loại nhạc chuông ý mà
    Để baba tui có thể nghe chuông là biết ai gọi, hẻm phải ngó ngó mãi mới thấy tên người gọi đến.
    ---------------------
    Trường hợp các máy hẻm xài nhạc chuông, nhạc chờ....gì gì ý mà
    Kiểu này chắc học lại từ đầu à há [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG].....

________
    Cảm ơn bạn đã chỉ hướng.!
    Pic xin đóng lại tại đây
    [/B]
    bảo baba bạn mua lấy con Q-Mobile nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] rồi sửa đi chút là được mà

Làm web cho mobile đang hot đấy, học đi mà làm kiếm khối tiền [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi aloso13
    Làm web cho mobile đang hot đấy, học đi mà làm kiếm khối tiền [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]
    k ngon ăn thế đâu@@" đứng ngoài tưởng dễ nhưng lúc đụng tay vào cơ [IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối