Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Các gọi hàm trong .dll viết bằng C++ không extern hàm LoadLibraryExW?

Chào các anh/chị/em

Mình thì chuyên về C#.NET hơn nên không biết về VC++
    Hiện mình đang phải tạo 1 project Windows Phone Runtime Component bằng C++ có gọi các hàm API trong ShellChromeAPI.dll để sử dụng.
    Nếu gọi bằng cách extern hàm LoadLibraryExW thì mình đã làm được. Tuy nhiên, khi reference sang project Windows Phone 8, Build và chạy trực tiếp trên thiết bị thì không có lỗi gì. Nhưng khi upload lên WP Store thì không qua được quá trình check API. (WP Store không cho phép sử dụng LoadLibraryExW).

Vậy mong ACE chỉ giúp, vô cùng cảm ơn!!!

Đối với Windows Phone Store Apps, việc sử dụng API sẽ được check để đảm bảo an toàn, tuy nhiên vẫn có thể gọi làm LoadLibrary đối với các thư viện đã đăng ký với Windows không có vấn đề gì cả.

Đối với Modern Apps bạn có thể sử dụng LoadPackagedLibrary để thay thế! Nếu bạn muốn pass việc check Windows API, mình nghĩ là bạn có thể viết một hàm thay thế cho hàm loadlibrary bằng việc tìm địa chỉ của kernel32.dll sau đó lấy địa chỉ hàm LoadLibrary. Đối với các kỹ thuật này, nếu được publish thì chỉ một thời gian sẽ bị lock, thậm chí bị xóa cả ứng dụng tùy theo các thức của nhà quản lý store.