Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Đó là sự kiên Flick trong Window Phone 7 đó bạn. Cái này có thể sẽ giúp được bạn:

Tap: Sư kiện này xảy ra khi chúng ta chạm và nhả tay khỏi màn hình ngay lập tức.

DoubleTap: Sư kiện này xảy ra khi chúng ta Tap 2 lần.Nó cũng giống như double click chuôt vậy ấy.

Hold: Xảy ra khi mình đè ngón tay mà giữ luôn trên màn hình.

HorizontalDrag: Khi chúng ta kéo ngang trên màn hình.

VerticalDrag: Khi chúng ta kéo dọc trên màn hình.

FreeDrag: Kéo tự do bất kì hướng nào trên màn hình.Không ngang mà cũng không dọc.

Flick: Xảy ra khi mình đang kéo bất kì hướng nào trên màn hình và thả tay ra trong khi mình vẫn còn đang kéo.

Pinch: Sư kiên này bạn cứ hình dung răng:Bạn đang ở trong trình xem ảnh của cái iPhone,bạn muốn phóng to hay thu nhỏ cái hình,thì bạn làm gì nào.Có phải là lấy ngón tay và thu lại gần nhau hông nè.Nó là Pinch đấy

Hix.mình cũng đang tìm hiểu về windowphone.
    Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cách bắt sự kiện kéo ,trượt, click vào màn hình như thế nào không.Tìm mãi không thấy

Bạn tham khảo về thẻ canvas và các animation về nó. việc kéo thả 1 vật thể là từ đây ra. có thể ứng dụng làm các menu dạng slide.
    các controll pivot cũng là từ cái canvas này ra thôi. Thân! mình đang ngâm cứu thêm 8.1 . có thắc mắc gì cứ hỏi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    http://sviluppomobile.blogspot.com/2...ows-phone.html