Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Lỗi phông chữ khi insert dữ liệu từ textbox vào SQL 2000

Mình đang làm một trang web, và khi mình đưa dữ liệu từ textbox vào bảng trong csdl SQL thì bị lỗi phông, còn nhập trực tiếp từ csdl thì không? Xin mọi người chỉ dùm.
    Xin hỏi thêm một tý nữa, mình muốn cấp phép cho một số người trong việc đăng các tin tức lên trang web, chia thành từng nhóm (từng tổ), thành viên của tổ chỉ có thể đưa tin lên trong mục của tổ mình, và tạo một trang đăng nhập nếu mật khẩu, tên đăng nhập đúng thì chuyển đến trang nhập bản tin mới. Xin mọi người giúp đỡ

Ý bạn là bị lỗi font trong cơ sở dữ liệu. kiểu dữ liệu bạn có để nvarchar ko?
    còn phần phân quyền đăng tin theo mình thì: tên đăng nhập thì chắc cũng chính là khóa rồi vậy bạn thêm trường quyền đăng nhập gì đó vào csdl rồi VD nhóm 1: quyền là 1
    nhóm 2 quyền là 2,... vậy khi đăng nhập đúng bạn serch trả về xem quyền của ông ấy là mấy nếu là 1 redirect đến trang 1 của ông ấy là 2 cho đến trang 2. còn nếu bạn muốn nếu bấm vào phần đăng tin của người khác thì không đc phép vậy khi đăng nhập thành công bạn gán 1 session["quyendangnhap"]= cái bạn search đc cái quyền của họ trong csdl rồi khi họ bấm vào vùng đăng nhập của ngừoi khác kiểm tra xem quyền đn có = cái session["quyendangnhap"] ko nếu ko. lblthongbao.text="Out đi ko chết giờ[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]"; gì gì đấy! mình cũng gà lắm làm cách này chắc hơi nông dân. các bạn góp ý thêm

Nhưng mình chưa hiểu lắm, bạn có thể tải về làm cho mình tý được không, Cảm ơn