Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Thay thế trang cha bằng trang con trong lập trình ASP.NET

Hi all
    Mình có 1 vấn đề như thế này. Mình có 3 web form: Webform1 chứa 1 hyperlink, Webform2 chứa 1 button, Webform 3 ko chứa gì hết. Khi mình nhấn vào hyperlink chứa trong wf1 thì nó sẽ dẫn đến wf2, khi mình nhấn vào button chứa trong wf2 thì wf3 sẽ thay thế wf1 (thay thế chứ ko close đi nha các bạn) mình làm mãi mà ko dc mong các bạn chỉ dẫn thêm. Thx [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

bạn có thể tìm hiểu về masterPage. nhưng mà mình ko hiểu bạn làm vậy làm gì. ko thể có khái niệm trang con thay thế trang cha đc vì mổi trang có một url riêng.

Trích dẫn Gửi bởi nguyen my
    bạn có thể tìm hiểu về masterPage. nhưng mà mình ko hiểu bạn làm vậy làm gì. ko thể có khái niệm trang con thay thế trang cha đc vì mổi trang có một url riêng.
    Thx bạn đã rep, minh muốn thay thế trang wf1 bằng wf3 [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi heros
    Thx bạn đã rep, minh muốn thay thế trang wf1 bằng wf3 [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    mở thêm chứ không thay thế đc, tác động ở wf nào thì wf đó đc server xử lý wf đó. K như winform đâu mà tương tác giữa các form

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    bấm vào hyperlink ở 1 thì thực thi đoạn mã javascript : window.location=wf3
    thx mình đã làm cái này rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] window.location.replace(wf3) :-P

Trích dẫn Gửi bởi heros
    bấm vào hyperlink ở 1 thì thực thi đoạn mã javascript : window.location=wf3