Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Trích dẫn Gửi bởi nahnahwr
    E làm thế này nó báo lỗi các bác xem hộ e được k ạ
    Bạn thay thử bằng như sau xem có được k nhé! Nếu không được thì bạn chụp cho mình hình code khai báo Datalist của bạn.

Mã:
    (HyperLink)dlRSS.Controls[0].Items[i].FindControl("TitleLink")

vẫn ko được b ạ.ko có dlRSS.Controls[0].Items[i] đâu.đây là khai báo datalist của mình đây:

bạn thử thay lại controls[0] bằng controls[1] xem được k, vì mình cũng chưa rõ mục đích và ngữ cảnh bạn lấy như thế nào!

Trích dẫn Gửi bởi seekill
    bạn thử thay lại controls[0] bằng controls[1] xem được k, vì mình cũng chưa rõ mục đích và ngữ cảnh bạn lấy như thế nào!
    Ở đây mình muốn lấy index để có các nút lưu thêm vào file XML.Nhưng dùng hàm select chỉ ra giá trị (-1) thôi.Nếu thay bằng control[1] thì nó ra giá trị của link thứ 2 rồi.đấy là index có giá trị =1 phải k? [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]

bạn phải để ý cả <ItemTemplete> trong DataList vì tính controls là tính cái này, mình hay dùng repeater nên cũng thường phải truy cập các đối tượng nằm trong nó mà.

Datalist của mình bao gồm các Hyperlink.Mình muốn xây dựng 1 nút Save để làm sao cho khi click vào Hyperlink nào thì mình có thể nhận biết được và lưu thêm vào trong file XML.K hiểu sao mình dùng hàm SelectIndex như trên chỉ cho ra giá trị (-1) thôi (

giờ mình mới để ý bạn viết ở sự kiện btnSave_Click, cái này thì index của nó luôn về ban đầu là đúng rồi, thường dùng FindControl phải trong sự kiện ItemCreated hoặc ItemDataBound bạn ạ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Nếu mình để trong ItemDataBound thì làm sao khi mình click vào button Save thì nó lưu lại được.B chỉ cho mình được k?Mình đã thử để trong ItemDataBound rồi mà giá trị vẫn =(-1).K hiểu tại sao nữa (

E làm thế này nó báo lỗi các bác xem hộ e được k ạ