Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    sao bạn không dùng biểu thức chính qui
    nếu dùng biểu thức chính qui thì code cứng lun ,khi trang web thay đổi cấu trúc thì mình hok rút trích được nữa, với lại mình rút trích số lượng lớn các trang web nếu dùng biểu thức chính qui thì phải tạo mẫu cho từng trang thì rất lâu.............................
    cám ơn bạn đã trả lời

Chuyển Từ trang HTML sang Cây HTML DOM như thế nào??

Các bạn giúp mình với ,hiện mình đang làm đề tài luận văn thu thập sản phẩm từ các trang web thương mại điện tử và so sánh giá (giống trang web aha.net) ,minh đang gặp vấn đề ngay chổ bóc tách dữ liệu , ý của mình mún là lấy nội dung trang web (mã HTML) chuyển sang dạng cây HTML để mình duyệt tất cả các node của cây HTML rùi chọn node chứa thông tin cần rút trích.
    Các bạn giúp đỡ mình nha cám ơn các bạn rất nhìu............[IMG]images/smilies/online.gif[/IMG][IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

mình cũng đang làm về cái bóc tách dữ liệu này, viết bằng regular thì mình biết cách làm rồi bây giờ muốn làm cách 2 là dùng DOM để tiến hành bóc tách, ai biết cách chuyển từ html sang dạng tree DOM thì bảo mình với. Thanks mọi người.

cũng có thể làm như thế này

ví dụ tìm tất cả thẻ link , thay đuờng dẫn đến trang google

Mã:
     HtmlDocument doc = new HtmlDocument(); doc.Load("file.htm"); foreach(HtmlNode link in doc.DocumentElement.SelectNodes("//a[@href"]) {    HtmlAttribute att = link["href"];    att.Value =“http://google.com”; }doc.Save(“file.htm”);