Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

lấy giá trị của 1 dòng trong gridview gán xuống texbox

Bạn vào editcolume thêm cột Select cho gridview rùi bạn viết cho sự kiện SelectedIndexChanged
    VD thế này:
    protected void GridView1_SelectedIndexChanged(object sender, EventArgs e)
    {
    int dong = GridView1.SelectedIndex; //lấy đc cái dòng mà bạn chọn nè sau đó lấy giá trị của gridview trên dòng đó đưa vào các Textbox mong muốn thôi
    Textbox1.text = GridView1.rows[dong].Cell[0].ToString();// vậy thui là ok bạn làm thử xem, Cell[0] là dữ liệu ở ô đầu tiên trên dòng mà mình chọn
    }

hok dc rồi bạn ơi ! bên web không làm như vậy được
    du sao cung thanks bạn gì bạn đã trả lời

thanks bạn nhiều lắm , mình có thể làm bạn được chứ nếu không chê thì cho mình nick Yahoo nha

Demo của bạn đây, bạn thay đổi lại đường dẫn csdl nhé:

[IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG] bài bạn làm tốt lắm. thanks bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi cdcnguyensinh
    Code tham khảo nhé: Mình làm dc rồi nên post lên anh em cùng tham khảo nha. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    {
    txtMaQuyen.Text = Convert.ToString(GetData().Rows[GridView1.SelectedIndex].ItemArray[0]);
    txtQuyen.Text = Convert.ToString(GetData().Rows[GridView1.SelectedIndex].ItemArray[1]);
    }
    public DataTable GetData() //Đây là hàm lấy dữ liệu từ 1 bảng trong csdl rồi nạp vào GridView
    {
    //bạn mở kết nối ở đây
    DataTable dt=new DataTable();
    //bạn sử lý chỗ này nha
    return dt;
    }
    Cách bạn lấy cũng tốt lắm, nhưng phải quay trở lại GetData(), nếu muốn lấy trực tiếp từ trong GridView thì bạn có thể làm như sau:
    {
    GridViewRow row = GridView_EditProduct.SelectedRow;
    this.txtMaQuyen.Text = row.Cells[2].Text;
    this.txtQuyen.Text = row.Cells[1].Text;
    }
    //Lưu ý là chỉ có thể lấy với dữ liệu đã có trên GridView, nếu như cột đó không hiển thị trên GridView thì bạn phải lấy nó từ Database. Thân!

Code tham khảo nhé: Mình làm dc rồi nên post lên anh em cùng tham khảo nha. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    {
    txtMaQuyen.Text = Convert.ToString(GetData().Rows[GridView1.SelectedIndex].ItemArray[0]);
    txtQuyen.Text = Convert.ToString(GetData().Rows[GridView1.SelectedIndex].ItemArray[1]);
    }
    public DataTable GetData() //Đây là hàm lấy dữ liệu từ 1 bảng trong csdl rồi nạp vào GridView
    {
    //bạn mở kết nối ở đây
    DataTable dt=new DataTable();
    //bạn sử lý chỗ này nha
    return dt;
    }

Mọi thắc mắc xin gửi về yahoo mail: cdcnguyensinh@yahoo.com - 01668475517. Tại vì mình đang dùng 3G nên ko thể gửi file đính kèm dc. Mong các bạn thông cảm nha! Nếu cần thì liên lạc với mình , mình sẽ gửi file đính kèm cho. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]. Vì 1 tương lại tươi sáng hơn.

Cách làm của bạn dễ hiểu hơn cách của mình, chúng ta thảo luận về chủ đề khác đi, mình đang làm bài xây dựng website máy tính theo mô hình 3 lớp. Bạn có tài liệu nào tham khảo về phần này không thì gửi cho mình với. Mình cảm ơn rất nhiều. mail của mình là: cdcnguyensinh@gmail.com

Đây là bài quản lý đăng kí phần mềm mình làm theo mô hình 3 lớp, bạn tham khảo. Giải nén ra chuơng trình của mình là file này nhé: Project_PhamVanTam_ThucTapTotNghiep.rar
    bạn Add CSDL rùi thay đường dẫn csdl (Datasource) trong Web.config nhé.
    Link down: http://www.mediafire.com/?k78noslw3iskb61

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối