Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Sử dụng Ajax load dữ liệu như thế nào???

Không biết sao mấy hôm nay gặp toàn vấn đề hóc búa [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG] . Bài tập mình có yêu cầu là, khi trang web được Load lên, thì toàn bộ dữ liệu cũng được load lên chuẩn bị sẵn (dùng ajax), nhưng mình không biết ở đây là Load lên như thế nào, Load lên để ở đâu, Bro nào biết chỉ mình với (nếu có code demo nữa thì thật tuyệt [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]), cảm ơn các bạn đã đọc!!!

Của bạn nè, nghiên cứu thêm nhé:

Design:

Mã:
    <asp:Button ID="Button2" runat="server" Text="Show" onclick="Button2_Click" />    <asp:SqlDataSource ID="SqlDataSource1" runat="server" ConnectionString="<%$ ConnectionStrings:TempConnectionString %>"        SelectCommand="SELECT * FROM [Film]"></asp:SqlDataSource>    <asp:ToolkitScriptManager ID="ToolkitScriptManager1" runat="server">    </asp:ToolkitScriptManager>    <asp:UpdatePanel ID="UpdatePanel1" runat="server">        <ContentTemplate>            <asp:MultiView ID="MultiView1" runat="server">                <asp:View ID="View1" runat="server">                    <asp:CheckBoxList ID="CheckBoxList1" runat="server" DataSourceID="SqlDataSource1"                        DataTextField="TenFilm" DataValueField="ID">                    </asp:CheckBoxList>                </asp:View>            </asp:MultiView>        </ContentTemplate>        <Triggers>            <asp:AsyncPostBackTrigger ControlID="Button2" />        </Triggers>    </asp:UpdatePanel>
    Code:

Mã:
    protected void Button2_Click(object sender, EventArgs e)    {        this.MultiView1.ActiveViewIndex = 0;    }

Thanks brianbui2009 nhân, cho mình hỏi như vậy là brianbui2009 sử dụng AjaxToolkit hở, cái đó hình như phải tải bộ toolkit nữa phải ko??

Phần AjaxControlToolkit bạn tải về từ đây:

AjaxControlToolkit Homepage

Sample của AjaxControlToolkit bạn xem ở đây:

AjaxControlToolkit Demo

Thanks brianbui2009 nhé! Tối ni về ngâm cứu thôi.[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]