Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Đâu cần phải dùng DataList đâu bạn. Làm khó nhau quá [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Của bạn nè:

Mã:
        <asp:SqlDataSource ID="SqlDataSource1" runat="server" ConnectionString="<%$ ConnectionStrings:TempConnectionString %>"        SelectCommand="SELECT * FROM [Film]"></asp:SqlDataSource>    <asp:CheckBoxList ID="CheckBoxList1" runat="server" DataSourceID="SqlDataSource1"        DataTextField="TenFilm" DataValueField="ID">    </asp:CheckBoxList>
    Thân!

thanks các bạn đã giúp mình. bây giờ mình muốn kiểm tra xem cái checkbox nào được check. Cái nào được check thì lấy datatextfield của cái đấy ra ấy. Phần checkboxlist mình làm theo cách này:
    Mã:
    cb_Phim.DataSource = datatable;
            cb_Phim.DataTextField = "sTenphim"; 
            cb_Phim.DataBind();
    Cho mình hỏi thêm là cái sự kiện nào khi mình chọn hay bỏ chọn vào checkboxlist thì nó sẽ xảy ra sự kiện nhỉ.

Như ở trên, phần design, bạn thêm vào:

Mã:
    <asp:Button ID="Button3" runat="server" Text="Check Box Check" onclick="Button3_Click" /><asp:Label ID="lblThongBao" runat="server" />
    Phần code, bạn thêm vào:

Mã:
    protected void Button3_Click(object sender, EventArgs e)    {        this.lblThongBao.Text = "Bạn đã chọn film: ";        foreach (ListItem item in CheckBoxList1.Items)        {            if (item.Selected)            {                this.lblThongBao.Text += item.Value + " - " + item.Text + "";            }        }    }
    Thân!

Bạn ơi cho mình hỏi là thay vì việc mình tạo thêm 1 button thì có sự kiện gì khi mình chọn hoặc bỏ chọn thì nó sẽ thực hiện công việc không?

ý mình là check vào checkbox1, hiện lên label1 là " Bạn đã chọn phim ..."
    check vào checkbox2, hiện lên label1 là "bạn đã chọn phim..."
    thay vì mình check rồi mình click button.

Design:

Mã:
    <asp:CheckBoxList ID="CheckBoxList1" runat="server" DataSourceID="SqlDataSource1"                        DataTextField="TenFilm" DataValueField="ID" AutoPostBack="True"                         onselectedindexchanged="CheckBoxList1_SelectedIndexChanged">                    </asp:CheckBoxList>                                        <asp:Label ID="lblThongBao" runat="server" />
    Code:

Mã:
    protected void CheckBoxList1_SelectedIndexChanged(object sender, EventArgs e)    {        this.lblThongBao.Text = "";        foreach (ListItem item in CheckBoxList1.Items)        {            if (item.Selected)            {                this.lblThongBao.Text += "Bạn đã chọn film: " + item.Text + "";            }        }    }
    Thân!

ko biết bạn làm trên datalist or girdview trước tiên bạn design các trường cần đổ dữ liệu từ database. bạn chỉ việt sử dụng Eval or Bind là làm được tất cả.

Thắc mắc làm việc với checkboxlist trong datalist

Mình có cái giao diện thế này:
    Mã:
    <asp:DataList ID="Dtl_Phim" runat="server" RepeatLayout="Flow" 
            ShowFooter="False" ShowHeader="False" Width="300px">
            <ItemTemplate>
                <table style="width:100%; height: 32px;">
                    <tr>
                        <td style="width:10px;">
                            <asp:CheckBoxList ID="cb_Phim" runat="server">
                                <asp:ListItem></asp:ListItem>
                            </asp:CheckBoxList>
                        </td>
                        <td>
                            <font><asp:Label ID="Label1" runat="server" Text=""><%#Eval("sTenphim") %></asp:Label></font>
                            </td>
                    </tr>
                </table>
            </ItemTemplate>
        </asp:DataList>
    với label để hiện tên phim và cái checkbox để chọn phim. bây giờ mình muốn thực hiện khi check vào tên phim nào thì sẽ lấy trong csdl dữ liệu liên quan đến bộ phim đó.

Có thể là khi check thì sẽ lấy ra mã phim rồi cho vào 1 truy vấn nào đó.

vấn đề là mình không biết kiểm tra xem cái checkbox nào được check và lấy mã phim tương ứng ra như thế nào để cho vao truy vấn.

Mình nghĩ là phần thiết kế trên chưa đúng vì cái checkboxlist không liên quan gì đến cái label.
    có lẽ phải thêm vào thuộc tính value của checkboxlist thì mới đúng. value sẽ lưu mã phim của label tương ứng

Tuy nhiên, cái tên phim mình load từ csdl ra, cho nên các giá trị của thuộc tính của checkboxlist cũng phải load từ csdl ra mới phù hợp.

Nên mình muốn hỏi là làm sao load mã phim từ csdl vào value của checkboxlist tương ứng với tên phim bên label. và khi mình check vào checkboxlist thì sẽ lấy được value đó ra.

Mình giải thích hơi dài dòng.@@

cho moị người cái ảnh cho dễ hình dung