Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Thư mục gốc trong asp.net là thế nào?

Tình hình là mình đang bị mắc ở chỗ là nếu dùng background-image trong file css thì ko dc nhưng copy đúng cái đoạn css ấy vào trong file asp thì lại được. Có ai gặp phải trường hợp này chưa? xin chỉ giáo giùm.

Trích dẫn Gửi bởi GaPro
    Tình hình là mình đang bị mắc ở chỗ là nếu dùng background-image trong file css thì ko dc nhưng copy đúng cái đoạn css ấy vào trong file asp thì lại được. Có ai gặp phải trường hợp này chưa? xin chỉ giáo giùm.
    Bạn có chắc là file css của bạn đã được link đúng từ trang aspx chưa.
    Chỉ có background-image đó không ăn css hay tât cả css đều không nhận [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Gọi đến thư mục gốc thì thử dùng ký tự ~/ThuMucCap1/ThuMucCap2/... xem [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Thân,

Link đúng mà. các css khác thì được luôn có 2 cái k dc:
    Thứ nhất là
    *{

}
    thứ 2 là cái background-image.
    Mình thử ~ rồi mà k dc. hix. Copy cái css ấy vào trang thì nó lại chạy mới đau chứ. ai biết chỉ dùm. hix

thì cái background-image ,url của nó khi bạn để trong file css thì đường dẫn tuơng đối sai
    thử để file css cùng cấp với file aspx xem , được ngay [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    nếu file css để chỗ khác thì phải cho dấu ~ đàng trước

ko đc nữa thì bạn phải show code lên chứ đấu khẩu thế này mẹt lém........

Nếu bạn cho firebug, bạn sẽ thấy ngay cái đường dẫn file hình của bạn không chính xác.
    Bạn xem nó và tùy chỉnh lại đường dẫn cho thích hợp là được.
    Ví dụ như: ../ hay ../../ hay ~/ v.v...
    Tùy theo bạn firebug nó ra đường dẫn như thế nào mà sửa lại thôi.

Ví dụ như bạn nói, mình hình dung là: file css của bạn nằm trong thư mục Util
    Thư mục hình nằm trong Util/images/
    Nếu mình đoán không nhầm thì đường dẫn của bạn thành: Util/Util/images/*.jpg
    Cách sửa lại sẽ là background: url("/images/menu.gif")
    Cái này là tương đối vì mình không hình dung được bạn để file thế nào.

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi brianbui2009
    Nếu bạn cho firebug, bạn sẽ thấy ngay cái đường dẫn file hình của bạn không chính xác.
    Bạn xem nó và tùy chỉnh lại đường dẫn cho thích hợp là được.
    Ví dụ như: ../ hay ../../ hay ~/ v.v...
    Tùy theo bạn firebug nó ra đường dẫn như thế nào mà sửa lại thôi.

Ví dụ như bạn nói, mình hình dung là: file css của bạn nằm trong thư mục Util
    Thư mục hình nằm trong Util/images/
    Nếu mình đoán không nhầm thì đường dẫn của bạn thành: Util/Util/images/*.jpg
    Cách sửa lại sẽ là background: url("/images/menu.gif")
    Cái này là tương đối vì mình không hình dung được bạn để file thế nào.

Thân!
    Thanks Bro, em dùng firebug sửa lại được rồi, đường dẫn phải là background: url( "../images/menu.gif" ) [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Em quên ko nói làm các ảnh để trong thư mục images nằm trong thư mục Util [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Em vẫn còn một vấn đề, em có một file flash, đặt trong thư mục flash, cũng nằm trong thư mục Util. Em chạy trên IDE của visual thì ổn nhưng up lên IIS thì ko chạy được . Code em nhúng flash như sau.

<embed runat="server" id="flash" src="/Util/Flash/catalogue.swf" width="980" height="700" flashvars="xmlConfig=/Util/Flash/Flash.xml" quality="high" pluginspage=" http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" type="application/x-shockwave-flash" scale="noscale" bgcolor="93ebf8"></embed>

Bro nào giúp em với. Em cảm ơn nhiều nhiều [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Up luôn mấy cái object + param nha. Thân!

Trích dẫn Gửi bởi brianbui2009
    Up luôn mấy cái object + param nha. Thân!
    Em có up bro ạ, nhưng kết quả vẫn thế

Nếu em nhúng flash vs đoạn code này
    <object width="980" height="700" id="flash">
    <param name="movie" value="/Util/FlashFlipPage/catalogue.swf" />
    <param name="flashVars" value="xmlConfig=/Util/FlashFlipPage/FlashFlipPage.xml" />
    <param name="firstPageNumber" value="0" />
    <embed runat="server" id="flash" src="/Util/FlashFlipPage/catalogue.swf" width="980"
    height="700" flashvars="xmlConfig=/Util/FlashFlipPage/FlashFlipPage.xml" quality="high"
    pluginspage=" http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" type="application/x-shockwave-flash"
    scale="noscale" bgcolor="93ebf8"></embed>
    </object>

Thêm thẻ <object> thì chạy trên IDE của visual nó cũng ko được như ý cơ trong khung flash chỉ hiển thị 1/4 cái ảnh thôi

Bạn sửa lại:

<object width="980" height="700" classid="clsid[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000" codebase="http://fpdownload.macromedia.com/pub/shockwave/cabs/flash/swflash.cab#version=8,0,0,0">
    <param name="movie" value="/Util/FlashFlipPage/catalogue.swf" />
    <param name="flashVars" value="xmlConfig=/Util/FlashFlipPage/FlashFlipPage.xml" />
    <param name="firstPageNumber" value="0" />
    <embed runat="server" src="/Util/FlashFlipPage/catalogue.swf" width="980"
    height="700" flashvars="xmlConfig=/Util/FlashFlipPage/FlashFlipPage.xml" quality="high"
    pluginspage=" http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" type="application/x-shockwave-flash"
    scale="noscale" bgcolor="93ebf8"></embed>
    </object>

Sau khi IDE thể hiện đúng rồi thì bạn cho lên host. Nhớ kiểm tra lại đường dẫn file flash khi lên host nha. Thân!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối