Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Làm sao đăng nhập vào các website tin tức ?

Mình đang làm đồ án tạo website tin tức , nhưng mình không hiểu được làm sao để người ta đăng nhập vào các website tin tức để mà thực hiện các chức năng quản lí tin tức và thành viên. Chẳng hạn như vào các trang zing.vn, vnexpress.... có bao giờ thấy được chỗ nào để login, logout đâu. Vậy thì Amin, và những người quản lí tin tức đó họ đăng nhập vào thế nào, nếu cũng nhập vào address : vnexpress.net như mình thì làm sao mà đăng nhập, hay họ có trang khác để đăng nhập vào không

Vì đây là 1 trang tin tức lớn, mà việc đăng tin không thể do user nào đó đăng được mà phải do admin đăng bài. User chỉ có thể nêu nhận xét thôi, hoặc đánh giá cho ý kiến thôi. Nên những trang như thế này sẽ không cần có đăng nhập hay đăng ký gì cả. Bài của bạn cũng nên làm như vậy. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

2 bạn trên nói đúng đã là trang tin tức thì ko có user login và register, vì tin cho cả nước xem mà user vào post hay reply bậy bạ thì ko tốt.

Trích dẫn Gửi bởi sinhvien_ct
    Mình đang làm đồ án tạo website tin tức , nhưng mình không hiểu được làm sao để người ta đăng nhập vào các website tin tức để mà thực hiện các chức năng quản lí tin tức và thành viên. Chẳng hạn như vào các trang zing.vn, vnexpress.... có bao giờ thấy được chỗ nào để login, logout đâu. Vậy thì Amin, và những người quản lí tin tức đó họ đăng nhập vào thế nào, nếu cũng nhập vào address : vnexpress.net như mình thì làm sao mà đăng nhập, hay họ có trang khác để đăng nhập vào không
    Cái này thì tùy người lập trình:
    1. Tạo 1 địa chỉ đăng nhập chỉ có họ biết để quản trị.
    2. Có những trang bình thường, có phần login. Khi login vào, nếu là quản trị thì họ có link đến trang quản trị.

Trên lý thuyết là vậy.
    Nhưng trong thực tế, những trang tin tức như thế này, VN mình mua của nước ngoài.
    Người viết bài có chương trình viết bài.
    Khi viết bài lên, người chịu trách nhiệm nội dung xem bài, kiểm duyệt, chỉnh sửa.
    Sau khi làm xong. Họ đồng ý, bài sẽ được up lên.

Thân!